Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะเอาคอมที่เก่าๆไปซ่อม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะเอาคอมที่เก่าๆไปซ่อม

คือมีคอมที่เก่าๆราวๆเกือบ 5-10 ปี ราวๆ p3 ถ้าจะไปซ่อมมันที่พันทิพ นี่ควรไปตรงไหนดีอะครับ
    ผมคิดว่าเมนบอร์ดมันคงพังอะครับ กะว่าซ่อมเอามาใช้ พวกงานเอกสารต่างๆกะเปิดเว็บนิดๆหน่อยๆฟังเพลงอะครับ

อยากทราบว่ามีร้านไหนดีๆที่พอซ่อมพวกนี้บ้างไหมครับ ช่วยแนะนำทีครับ
    ไม่แน่ใจว่าหมวดไหน กลัวผิดหมวดแต่ยังไงก็ช่วยทีนะครับ พอดีจะไปวันนี้อะครับ ขอบคุณครับ

ร้าน lab it ครับ ชั้น2 (ไม่ใช่ชั้นdata it นะครับ อยู่ชั้นขายข้าว) โซนหลังสุด ด้านขวา ติดกับห้องน้ำ มีช่างผมยาวๆ 2 คนครับ วันก่อนผมเพิ่งไปซ่อม harddisk มา แผงวงจรไหม้ อาการหนักมาก ซ่อมได้เฉยเลย คิด300เอง

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ผมเคยไปซ่อมบอร์ดตรง ชั้น 2 พันทิปอ่ะครับ โซนหลังๆ ก็ใช้ได้เลยครับ

ค่าบริการส่วนใหญ่ก็ราวๆ 200-300 อ่ะครับ

Comment

Working...
        X