กำลังจะซื้อคอมใหม่หลังสงกรานต์อะครับ

ก็เข้ามาหาข้อมูลในบอร์ดนี้มาได้จะ 1 เดือนแล้วครับ

ตอนนี้ใช้ athlon XP 2800+ อยู่ครับ

ใช้มาได้ 4 ปีแล้ว การ์ดจอก็ power color x1600pro agp8x

..

คราวนี้เลยกะว่าจะเปลี่ยนไปใช้ intel +Nvidia บ้าง

ผมเปิดคอมค่อนข้างจะนาน และไม่ค่อยเปิดแอร์

ส่วนใหญ่เวลาเปิดจะเล่น เน็ต msn + เล่น pes2008 + DotA สลับกันไปน่ะครับ

พูดง่ายๆคือเปิดเกือบทั้งวันครับ

ผมก็เลยอยากได้ cpu ที่มันทนทาน ใช้ได้นานๆหน่อย

คำถามคือ ทั้งสองยี่ห้อนี้ มันทนพอๆกันรึปล่าวครับ ?

ขอบคุณมากครับ