Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ HDD ระหว่าง WD5000KS กับ WD5000AAKS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ HDD ระหว่าง WD5000KS กับ WD5000AAKS

HDD ระหว่าง WD5000KS กับ WD5000AAKS มันแตกต่างกันตรงไหน แล้วตัวไหนดีกว่ากันครับ งงงงง

ไม่มีใครเข้ามาตอบเลยครับ

Comment

รู้สึกว่าจะเกี่ยวกับสายครับ มันจะเสียบได้หลายแบบ เอาไว้ท่านต่อไปมาเครียล่ะดัน รู้มะค่อยเยอะด้วยจิ>.<

Comment

KS มีที่เสียบไฟ2แบบ(แบบ4 pin กับ SATA) เวลาใช้งานจะต้องเสียบแบบใดแบบหนึ่งเท่านั้น
        AAKS จะเร็วกว่า KS นิดหน่อย แต่จะมีที่เสียบไฟแบบ SATA แบบเดียวเท่านั้นครับ
        Last edited by ciena; 8 Apr 2008, 19:04:19.

Comment

อันไหนดีกว่ากันครับ
          แล้วระหว่าง2ตัวนี้ตัวไหนใหม่กว่ากันครับ

Comment

Originally posted by mingsound View Post
            อันไหนดีกว่ากันครับ
            แล้วระหว่าง2ตัวนี้ตัวไหนใหม่กว่ากันครับ
            ถ้าต้องการความเร็ว AAKS ดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณมากเลยครับ

Comment

ที่ให้คำแนะนำ

Comment

AAKS มี NCQ

Comment

NCQ คืออะไรครับ คือผมมะรู้จริงๆ

Comment

ละ CS ละน่าเล่นปะ เทียบ กับ KS อะ

Comment

Originally posted by kkpnova View Post
                        NCQ คืออะไรครับ คือผมมะรู้จริงๆ
                        http://www.google.co.th/search?hl=th&q=NCQ&meta=

Comment

Working...
                        X