Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาถามหน่อย กับ Razer คอปเปอร์เฮด เคยผ่านมือโปรดเข้ามาที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาถามหน่อย กับ Razer คอปเปอร์เฮด เคยผ่านมือโปรดเข้ามาที

วันนี้ได้ลองใช้ mouse Razer คอปเปอร์เฮด ครั้งแรก.....
    เออ มันลื่นดีนะ แต่มีเรื่องแปลกๆ นิดหน่อย กับ ปุ่มคลิกขวา

รู้สึกว่า "คลิกยาก" คือพอเอานิ้วกดลงไป มันก็ทำงานล่ะนะ
    แต่รู้สึกว่ามัน กดแล้วมันคืนตัวช้า กดไม่มันเหมือนคลิกซ้าย

แก๊กๆๆๆๆ มันดี

คือผมก็ไม่รู้ว่าปัญหาหรือเปล่า ผมอาจเคยชินกับ เมาส์ถูกๆ ก็เป็นได้

ไม่ทราบว่า ใครรู้สึกเหมือนผมหรือเปล่า หรือมันดีไซน์ให้เป็นแบบนี้เอง

อุตสาห์เก็บเงินซื้อ ผมก็อยากได้ของดี ๆ ไม่ชำรุดตั้งแต่เริ่มน่ะครับ

คงมีปัญหาแหละครับ

ของผมก็ใช้อยู่ เวลาคลิ๊กมันก้เหมือนกันนะครับ

แต่ mousewheel เคยมีปัญหาครั้งนึง เลยจับเคมซะเลย ^_^

แต่มะรู้ที่ไทยมีศูนย์รึปล่าวนะสิ : (

Comment

ขอบคุณมากครับ เอาไปเคลมแล้ว

Comment

โทษครับ เป็นเหมือนกันเลย
        ว่าแต่ทำไมไม่เอาไปเปลี่ยนละครับ? เอาไปเคลมทำไม?
        แล้วไปเคลมที่ไหนเหรอครับ?
        พอดีผมเพิ่งซื้อมา อาการคล้ายๆก้น ตรงปลายปุ่มคลิกขวามันจะกดไม่ค่อยลง ลองสังเกตดู มันยุบตัวไปแต่มันบุ๋มๆอ่ะ ต้องใช้แรงถึงจะกดลงสุดอ่ะครับ

Comment

ผมซื้อจากร้าน jedi ครับ จริงๆเอาไปเปลี่ยนที่ jedi ก็ได้เค้ารับเปลี่ยน

คำว่าเปลี่ยน กับ เคลม ก็น่าจะความหมายเดียวกันหรือเปล่า

ถ้าคุณซื้อที่ บิสเทค เค้าก็รับเปลี่ยนนะ

เค้าจะเอาไป test นิดหน่อย ดูว่า กดยากจริงหรือเปล่า ถ้าจริง เค้าก็เปลี่ยนให้

ปล. ปัจจุบันขายทิ้งไปแล้ว เนื่องจาก ปุ่มเป็นยาง แถมประกันแค่ปีเดียว
          ถ้าคนที่เหงื่อเยอะ จะทำให้ยางเป็นรอยด่างๆ ดูไม่ดี และใช้ไปนานๆ ยางจะร่อนเป็นดวงๆ ไหนจะเรื่องจับไม่ถนัดอีก
          ใช้ได้ 2-3 วัน คิดไปคิดมา ก็เลยขายทิ้ง ไปเล่น เมาส์ประกัน 3-5 ปี ดีกว่า

ผมคงทนใช้เมาส์เป็นคราบ ด่างๆ จับไม่ถนัด ไม่ไหวหรอก
          Last edited by maoking; 3 May 2008, 03:17:58.

Comment

ผมใช้ตัวละ150 ผ่านมา2ปีละยังดีอยุ่เลย

Comment

side winderดิท่านใช้อยู่ดีมากๆ

Comment

ของMicrosoftคับ ประกัน5ปี คลิกนิ่ม+เงียบ ^^

Comment

Working...
                X