Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำHDDแรงๆหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำHDDแรงๆหน่อยคับ

ช่วยแนะนำHDDที่Data Transfer rateสูงๆหน่อยอ่ะคับ กี่กิ๊กก้ได้ งบ 5000+-500
    เอาไว้ลงwindows Encodeเมะ ดูเมะ โอนถ่ายไฟล์

ปล.ขอถามเพิ่มคับ แล้วการ์ดจอเอาตัวไหนดีคับ งบไม่เกิน2k 7300GTใช้ได้มั้ยคับ แค่เล่นตามข้างบนอ่ะคับ
    Last edited by Xtream@tom; 8 Apr 2008, 23:12:53.

ดันค้าบ อยากเสียตังแล้ว- -

Comment

ซีเกท ตัว 32 M ไง

Comment

wd raptor

Comment

WD Raptor 74 GB, SATA I 1.5 Gb/s, 16 MB Cache, 10,000 RPM 4,900 บาท

http://www.tkcom99.com/product_detai...18&s_cat_id=91

Comment

การ์ดจอลองหาATIดูนะครับราคาขนาดนี้น่าจะได้X1600หรือ X1650หล่ะ ผมว่าดูเมะแจ่มดี(ความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการรับฟัง)

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับ

Comment

ซีเกทตัว 32m ครับ

Comment

seagate 32M ท้าย NS (enterprise)
                  hitachi 32M รุ่น Ultra

Comment

seagate ตัว buffer 32 M รุ่น NS ที่ว่า มันมีความจุขั้นต่ำ 500 GB เชียวนะนี่ นี่ถ้าเอามาทำ RAID 0 ซัก 2 ตัว ได้ 1 TB พอดี จะเอาความจุขนาดนี้ไปทำอะไรดีหว่า นอกจากเก็บหนัง แต่ตอนนี้ราขาก็ถูกลงมากแล้ว เหลือพอ ๆ กับตอนซื้อ 320 GB เลยง่ะ แพงกว่าไม่กี่ร้อยเอง

Comment

ซีเกท ตัว 32 M ครับ พวกRaptor ไม่ต้องซื้อแล้วครับเทสแล้วเเพ้

Comment

โอ้...นวัตกรรมชาวโลก
                        ว่าแต่ 500GB x 2 ทำ RAID 0 มันจะได้ 1TBยังใงครับ แนะนำหน่อย

Comment

ไม่ Raptor ก็ Cheeta ที่ผมเห็นว่า มัน 10000 รอบอ่ะ --*

Comment

Originally posted by GP02A View Post
                            โอ้...นวัตกรรมชาวโลก
                            ว่าแต่ 500GB x 2 ทำ RAID 0 มันจะได้ 1TBยังใงครับ แนะนำหน่อย
                            ตอบไงดีหว่าเนี่ย ก็ 1000 GB = 1 TB เอาสั้น ๆ ก็แล้วกัน 500 * 2 = 1000 จบข่าว

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
                              ตอบไงดีหว่าเนี่ย ก็ 1000 GB = 1 TB เอาสั้น ๆ ก็แล้วกัน 500 * 2 = 1000 จบข่าว
                              5555+

Comment

Working...
                              X