Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hdd มี Bad เราจะไปเครม ต้องทำไงบ้างอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hdd มี Bad เราจะไปเครม ต้องทำไงบ้างอะครับ

คือ กลัวช่าง เค้าจะลอง เทศ ดูไรงิ อะครับ กลัว หน้าแหก เลยอยากจะถามวว่า มีวิธี เชค แบบชัวๆๆ รึป้าวอะครับ ผมใช้ HD Tune 3.55 เชคแบบช้าดู อ๋อลืมบอก เป็น Wd320AbYS ประกัน Tk/Synnex จะไปเครมที่ไหนดีอะครับ ถึงจะได้ของ ดีๆๆกลับมาไม่ วนซ้อม อะ เพราะHDD ผมใช้ มาเดือน นิสๆๆเอง

เครมได้เลยครับเขาไม่ลอง ประกันของ Tk/Synnex แทบไม่ดูของเลยครับเปลียนให้เลย เมือไม่นานนี้เอา 160g ไปเปลียนมาเป็น 320g เขาคิด 800กว่าบาทจำไม่ค่อยได้ แต่ตอนไปเอาดันไม่เก็บเงินผม ผมก็ลืมเหมือนกัน

Comment

นิน่า Hdd ผมมันดังแบบไร้สาเหตุ เสียเวลาไปดั้มข้อมูลอีก แง
      ที่เซียร์ มีศูนย์Synnex ปะครับ หรือ ต้องไปพันธ์ทิพย์ อย่างเดียว

Comment

เรื่อง bad คิดว่าเขาไม่เทสนะเวลาเครม ผมพึ่งเอา HDD 80GB ตัวเก่าไปเครม ลงใบเครมว่าเป็น bad ทั้งๆที่ไม่เป็น เขาก็เปลี่ยนตัวใหม่มาให้

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
          คือ กลัวช่าง เค้าจะลอง เทศ ดูไรงิ อะครับ กลัว หน้าแหก เลยอยากจะถามวว่า มีวิธี เชค แบบชัวๆๆ รึป้าวอะครับ ผมใช้ HD Tune 3.55 เชคแบบช้าดู อ๋อลืมบอก เป็น Wd320AbYS ประกัน Tk/Synnex จะไปเครมที่ไหนดีอะครับ ถึงจะได้ของ ดีๆๆกลับมาไม่ วนซ้อม อะ เพราะHDD ผมใช้ มาเดือน นิสๆๆเอง
          ของผมก็เป็นเหมือนกันเลยติด bad ว่าจะไปเคลมเหมือนกันที่เซียร์ ประกันซินเน็ค
          ของซีเกท แต่ยังไม่ได้แบ๊คอัพข้อมูลเลย เลยใช้ไปก่อนยังพอได้

Originally posted by kidnapped1 View Post
          นิน่า Hdd ผมมันดังแบบไร้สาเหตุ เสียเวลาไปดั้มข้อมูลอีก แง
          ที่เซียร์ มีศูนย์Synnex ปะครับ หรือ ต้องไปพันธ์ทิพย์ อย่างเดียว

ที่เซียร์มีศูนย์ ซินเน็คครับ เดินเข้าเซียร์มาจากด้านหน้าขึ้นบันไดเลื่อนไปชั้น 3 มองซ้ายมือเห็นเลยครับท่าน..
          Last edited by NextStep; 9 Apr 2008, 22:07:55.

Comment

ไปดูประกันผิดลูก สรุปเป็น Com7 ตอนนี้เครมเรียบร้อยแล้ว ผมว่าแล้วทำไมฟังเพลง Windows Media มันมีกระตุกบ้างนานๆๆครั้ง แต่ก็ไม่ได้เอะใจ เพราะคิดว่า Hdd พรึงซื้อมาได้ เดือน 1กว่าๆๆเอง และก็ดังด้วยก็ไม่ได้คิดไร คิดว่าเป็นที่เคส มัน มีช่องพัดลมอยู่ข้างหน้าเลยดัง แต่ตอนนี้ ก็ได้ ขดานเท่าเดิมกลับมาที่แรกกะ ว่าถ้าไม่มีของ กะว่าจะของอัพ จาก 320abys เป็น 500aaks ต้อง + เพิ่ม 500บาท (คิดในใจ เก็บเงินไวกินขนมก่อนดีกว่าT_T) ส่วนถ้าเป็น 500aacs + 700 บาท ไอรุ่น cs ผมก็ไม่รู้ว่ามัน ดีกว่า ys ks ยังไง - -
            ตอนนี้ก็กำลังนั้ง ลุ้น ว่าอย่าเจอ bad เลยตัวนนี้

Comment

ยินดีด้วยครับ ที่เครลมได้ของใหม่(เรา เก่าคนอื่น)

Comment

เคลมแล้วได้ของวนหรือใหม่ครับ ฮิฮิ

Comment

Working...
                X