Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง PSU ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง PSU ค่ะ

E6750 + Zalman 9700NT

Zalman GV1000

Gskill NQ 1GB*2

GIGABYTE X48-DQ6

Seagate 250*2

ASUS DVD-RW

พัดลม 5 ตัว

คือเรากำลังจะซื้อ VGA อะ เล็งไว้เป็นตัว ASUS EAH3870 Top

แล้วเราใช้ PSU ของ Zalman 500W.

อยากรู้ว่าสเป็กที่เรากล่าวไว้ PSU ของเรามันจ่ายไฟพอหรือป่าวค่ะ

กลัวซื้อ VGA มาแล้วจ่ายไฟไม่พอค่ะ

PS. เราไม่ OC อะไรเลยนะ

ขอบคุณที่ให้คำตอบค่ะ

จริงๆแล้ว ซิสเต็มพวกนี้ มันกินกำลังของ PSU ไม่เท่าไหร่หรอกน่ะครับ

แต่ที่เห็น และเจอกันบ่อยๆ ว่าพาวเวอร์ไม่พอเนี่ย

มักจะมาจากตัวพาวเวอร์เอง ที่ไม่สามารถจ่ายกำลังไฟได้พอ และตรงตามที่ label ได้บอกเอาไว้จริงๆ

แต่ซิสเต็มที่ว่ามาทั้งหมดเนี่ย กินไฟแค่ 200 - 350W เท่านั้นแหล่ะครับ

ถ้า Zalman 500W. ตัวที่ว่ามา สามารถจ่ายไฟพีค ช่วง 350W อยู่ตลอดเวลาได้นานๆ ก็โอเคครับ

แต่ที่ผ่านๆมา มันก็มักจะมีปัญหาต่อๆมาอยู่ตลอดครับ ..

Comment

อ่อ ขอบคุณมากค่ะ

คิดว่าคงพอ เพราะว่าเราไม่ได้เอามาเล่นเกมส์อะไรหรอก

ASUS EAH3870 Top มันสวยดี เลยอยากได้ แต่ไม่แน่ใจว่า PSU ของเราจะพอมั้ย

เราแค่เล่นnetอย่างเดียว อะ คิดว่าพอมั้ยค่ะ

เพราะว่าเราไม่อยากเปลี่ยน PSU อะค่ะ เพิ่งซื้อมาเอง

Comment

Originally posted by Mirabilis View Post
        อ่อ ขอบคุณมากค่ะ

คิดว่าคงพอ เพราะว่าเราไม่ได้เอามาเล่นเกมส์อะไรหรอก

ASUS EAH3870 Top มันสวยดี เลยอยากได้ แต่ไม่แน่ใจว่า PSU ของเราจะพอมั้ย

เราแค่เล่นnetอย่างเดียว อะ คิดว่าพอมั้ยค่ะ

เพราะว่าเราไม่อยากเปลี่ยน PSU อะค่ะ เพิ่งซื้อมาเอง

ถ้าเอามาเล่นเน็ตอย่างเดียว EAH3870 Top มันก็ไม่จำเป็นหรอกครับอิอิ แพงไปป่าวๆ

เอา EAH3850 Top หรือตัวธรรมดาซักตัวก็น่าจะพอแล้วล่ะครับคุณอีฟ ..

Comment

500 วัตต์ เหลือเฟือ (ไม่ม๊กจ๊กด้วยล่ะ)

Comment

เสปคนี้ใช้เล่นเนตเฉยๆ

โอ้ว แอบอิจฉา

ตามท่านอั๊ยซ์ว่าเลยครับ ไม่ได้ต่อ การ์ดจอ 2 ตัว 500w เหลือแหล่

Comment

แรงครับ

Comment

3870 กินไฟไม่มากครับ เครื่องเพื่อนผม เอา Enermax 460w 2 พัดลมมาใช้ CF 2ตัว ยังได้เลย

Comment

ดีจังมีคอมเทพๆไว้ครับ เผื่อวันหน้าจะได้ใช้มันคุ้มค่า

Comment

อิจฉาด้วยคนครับ...เสปกนี้เอามาเล่นเน็ต

สงสาร CPU จัง คงทำงานได้ไม่เกิน 10% T T
                    การ์ดจอยิ่งแล้วใหญ่...มันคงร้องไห้เสียใจน่าดู...
                    3870 : "โถตูเกิดมาแรง...แค่เปิดเน็ต"
                    จขกท : "เอาน่าตัวเองเกิดมาสวยทำไมละ...อิอิ

ขำๆครับ

Comment

460 ยังพอ ถ้าไม่ oc นะ แต่อยู่ที่ว่า psu จะจ่ายได้จริง 500W ตามที่พูดไว้หรือเปล่าเท่านั้น

Comment

นาย...อั๊ยซ์...

รู้ชื่อเราได้ไงง่ะ

PS. ขอบคุณทุกๆคำตอบค่ะ

Comment

Originally posted by Mirabilis View Post
                          นาย...อั๊ยซ์...

รู้ชื่อเราได้ไงง่ะ

PS. ขอบคุณทุกๆคำตอบค่ะ

น่านนนน ซิคร๊าบบบบบ !!

แต่ก็อยากจะนำพาบ้าง อิอิอิอิ ..

Comment

แต่ก็อยากจะนำพาบ้าง คืออะไรหรอค่ะ

งง อ่า

นี่เรา งง จริงๆนะ รู้ชื่อเราได้ไงง่ะ แหะๆ

สงสัย ???

Comment

ในรูปนั้นตัวจิงเลยเหรอคับ(น่ารักดี)...คนตอบเพียบเลย
                              นั้นดิว่าแต่นายอั๊ยซ์รู้ชื่อน้องเค้าได้ไง งงด้วย

ไปดีฝ่า...แฟนกลับมาพอดี...อิอิ

Comment

Working...
                              X