Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD อาการนี้เคมได้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD อาการนี้เคมได้มั้ย

D Com นะซวยจิงๆๆ ครับผม เมื่อเช้ายังเล่นอยู่เลย พอตอน เที่ยง เมื่อตะกี๊ เปิดเครื่องไม่ ติด เราก็งงำมันเปิดไม่ติด ก๋เลย กด ปิดเปิด มันไปเรื่อยๆๆ สรุป มีกลิ่นแปลกๆๆ ก๋เลย ถอดออก มาดู ชิบ หาย HD ชั้น ไอ ซี ตัวกว้างประมาณ 1 มิน ยาว 2 มิน มีรอยร้าว แล้วก๋กลิ่นเหม็นโครตๆๆ

ไม่น่าได้ครับ ลองดูก่อน

Comment

ไม่ได้100%ครับ มีรอยใหม้เห็นชัดแบบนี้

Comment

ซนไม่เข้าท่า -*-

Comment

กด ปิดเปิด มันไปเรื่อยๆๆ ผมก็เคยทำครับ ก็ไม่เหงเป็นไรเลย หุหุ

สงสัยดวงไม่ดีมั้งครับ

Comment

เครมแล้วอาจจะเสียเงินเพิ่มมั่ง เหอๆ เหงมันมีเครมสินค้าผิดประกันด้วย เคยได้ยินมา

Comment

คงจะเคลมไม่ได้ครับ เสียใจด้วย

Comment

ถ้าไหม้ไม่มาก D Com เปลี่ยนให้ครับ แต่ถ้าถึงแผ่น PCB อาจจะต้องรอเคลมครับ

Comment

น่าจะเคลมได้

ยัง งง อยู่เลย ว่ามัน มันไหม้ ได้อย่างไร ในเมื่อ ไม่ได้ ทำอะไร เลย ทั้ง ที่ ที่ของมัน ใช้อยู่ ทุก วันทุก วัน ตอนแรกนึกว่าซัพพลาย ไปดีแล้ว เลยเอาไปเชค ผลปรากฏว่า ยังอยู่ดี จ่ายไฟ ตรง ทุกเส้น
                  แล้วเหตุ ฉะไหน มัน จึง ไหม้ได้ IC ตัวที่ไหม่ น่าจะเป็น IC RAG ถ้า ดูไม่ผิด ไอซี ที่ทำหน้า ที่ ควบคุมแรงดันไฟก่อนเข้าฮารดดิส ส่วนเรื่องเคลมเด๊ยวค่อยว่ากันพุ่งนี้ น่าจะเคลมได้ จากการสอบถาม เพื่อน ๆๆ ที่เคยเคลม หลายๆๆ คน บอกว่า ถ้า ไหม้ ไม่มาก หรือ เกิดจากการใช้ งานตามปกติ ซึ่ง มันก๋อาจเป็นไปได้ ไม่ใช่ ว่า ใช้ งาน ปกติแล้ว IC จะไหม้ไม่ได้ ใช่ TV วันนี้ ยังดูอยู่ ดีๆๆ พุ่งนนี้เสีย ไปซ่อม บอกว่า IC ภาคจ่ายไฟซ๊อต ไหม้ เปลี่ยน เสียตังไปซะ 300 บาท สบายใจ หุหุ ได้ไม่ได้ ยังไง จะมาบอกแล้วกัน แต่ ส่วน ตัว คิดว่าไม่น่ามีปัญหา ในเมื่อเราไม่ได้ ทำอะไรผิดนี่ หว่า ใช้ ตามปกติ

Comment

IC แตก ไหม้ เกิดยากมากเลยนะครับ

โชคดีจริงๆ = ='

Comment

ผมคิดว่าคงเครมไม่ได้ครับ หรือลองไปเครมดูเผื่อได้ หุหุหุ

Comment

หุหุ

ยืนยันครับผม เคลม ได้ ภายใน 5 นาที ได้ของไหม่ มา บริการทุกระดับประทับ ใจ D COM สุดยอดครับผม

Comment

Working...
                        X