Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามแบบโง่ๆเลย ดูหนังHi def (1080p) กระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ้อ... E2140 เดิมๆครับ ไม่ได้ o/c
    cpu ใช้หลายสิบเปอร์เซนต์เหมือนกัน
    และไม่ได้เปิดโปรแกรมอื่นไปด้วยนะ

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
      เออ ... อยากทราบว่าพวกหนัง Hi-Def เนี้ยที่ดูๆกัน นี้ของแท้กันเลยหรอ เห็นว่าแพงมากๆ
      หรือว่าโหลดมา ก็เห็นหลาย GB อยู่ หรือว่าซื้อแผ่นปั๊ม มาหรอ มีที่ไหนขายม่างหรอคับ ที่ดีๆ เชื่อถือได้
      เวบบิทยอดนิยมทั่วไป มีให้โหลดเรื่อยๆ

Comment

น่าจะเป็นที่ Codec ครับ ลอง CoreAVC แบบที่ท่าน deedee บอกดูก่อนครับ ถ้าไม่มั่นใจ เรื่อว CPU ก็เปิด Task Manager ดูระหว่างเล่นเลยครับ

Comment

เอ่แ Spec ผม แค่ เพนเทียม m 1.8 แรม512 + Ati 9700 ต่จอ 22''
          ลองเปิด file Hi-def ยังไม่กระตุกเลยครับท่าน

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับ เดี๋ยวลองทำตามที่DEEDEE ดูครับ ว่าผลเป็นไงบ้าง

Comment

ผมดูไฟล์ชัดๆไม่กระตุกนะ แต่เสียงจะไม่ตรงกับภาพ -*-
              1024*576 frame rate 60/s

Comment

Originally posted by TheFirst View Post
                ผมดูไฟล์ชัดๆไม่กระตุกนะ แต่เสียงจะไม่ตรงกับภาพ -*-
                1024*576 frame rate 60/s
                หาตัวนี่มาลง
                CoreAVC Professional 1.5 หรือ 1.6
                วิธีเซตลงไว้แล้วที่ข้อบนๆ ลองดู

Comment

อัพ CPU ไปเลยครับ ลื่นแน่

Comment

ลองหาตัว codec ตัวอื่นมาลงดูครับ ก่อนหน้านี้ใช้ E2140 เดิมๆ ดูหนัง 1080P ไฟล์ MKV ก็ลื่นนะ แต่กิน cpu 30-50% เลยอ่ะ
                    Last edited by TRIPPLE-X; 11 Apr 2008, 09:09:11.

Comment

สเปคนี้เมื่อผมเริ่มเล่นHi-defก็เล่น1080Pลื่นหัวแตกเลยนะครับ

Mainboard: ASUS P5LD2-SE
                      CPU: CORE2 E-2160 1.8 Run At 2.67GHz
                      Video: ATi RADEON X1650Pro 256MB
                      RAM: 512MBx2 Kingston
                      Harddisk: 80GB Seagate SATA
                      DVD-ROM: 16x Lite-on
                      Power Supply: 450w 24 pin Dtech

น่าจะเป็นวิธีีเซตอัพอย่างที่หลายๆท่านว่านะครับ

ผมใช้โปรแกรมMedia Player Classicครับ ลองเซตตามนี้ดูครับ
                      http://www.sound-map.com/index.php?l...417910&Ntype=2

เออ...ว่าแต่ใครมี1080P หลายเรื่องเอามาแลกดูไหมครับPM มาเด้อ

Comment

สรุปกลับไปลองทำแล้วตามที่ท่านDeedee ว่า ไม่กระตุกจิงด้วยแฮะ แต่.... เสียงพูดไม่ออกเซทตรงไหนหว่า เหอๆ ใช้ wmc ครับ ออกแต่เสียงเอฟเฟก ต้องเร่งวอลุ่มสูงๆ ถึงจะได้ยินเสียงพูดแผ่วๆ

Comment

Originally posted by B.Costigan View Post
                          สรุปกลับไปลองทำแล้วตามที่ท่านDeedee ว่า ไม่กระตุกจิงด้วยแฮะ แต่.... เสียงพูดไม่ออกเซทตรงไหนหว่า เหอๆ ใช้ wmc ครับ ออกแต่เสียงเอฟเฟก ต้องเร่งวอลุ่มสูงๆ ถึงจะได้ยินเสียงพูดแผ่วๆ
                          ใช้ลำโพงแบบไหนครับ 2.1 , 5.1 ต้องไปเซ็ตให้ตรงด้วยไม่งั้นเสียงมาไม่ครบครับ

Comment

Originally posted by dankdoi View Post
                            สเปคนี้เมื่อผมเริ่มเล่นHi-defก็เล่น1080Pลื่นหัวแตกเลยนะครับ

Mainboard: ASUS P5LD2-SE
                            CPU: CORE2 E-2160 1.8 Run At 2.67GHz
                            Video: ATi RADEON X1650Pro 256MB
                            RAM: 512MBx2 Kingston
                            Harddisk: 80GB Seagate SATA
                            DVD-ROM: 16x Lite-on
                            Power Supply: 450w 24 pin Dtech

น่าจะเป็นวิธีีเซตอัพอย่างที่หลายๆท่านว่านะครับ

ผมใช้โปรแกรมMedia Player Classicครับ ลองเซตตามนี้ดูครับ
                            http://www.sound-map.com/index.php?l...417910&Ntype=2

เออ...ว่าแต่ใครมี1080P หลายเรื่องเอามาแลกดูไหมครับPM มาเด้อ
                            มีแบบโมเสียงไทย 5.1 มั้ย (แบบ subthai อย่างเดียวไม่เอาครับ)
                            ผมรับแลกทุกเรื่องที่ยังไม่มีครับ หาสะสมอยู่ มีรายการเกือบ 200 เรื่องให้เลือกนะ

Comment

เสียงไทยก็ต้องไปซื้อเอาจากคนนี้ครับ
                              http://www.thaidvd.net/forum/upload/...&f=37&t=152140

Comment

Originally posted by deedee View Post
                                มีแบบโมเสียงไทย 5.1 มั้ย (แบบ subthai อย่างเดียวไม่เอาครับ)
                                ผมรับแลกทุกเรื่องที่ยังไม่มีครับ หาสะสมอยู่ มีรายการเกือบ 200 เรื่องให้เลือกนะ
                                pmไปแล้วครับ

Originally posted by bavornsak View Post
                                เสียงไทยก็ต้องไปซื้อเอาจากคนนี้ครับ
                                http://www.thaidvd.net/forum/upload/...&f=37&t=152140
                                ส่วนใหญ่ก็จากที่นี่แหล่ะครับ

Comment

Working...
                                X