Announcement

Collapse
No announcement yet.

Abit ax78 VS DFI LANPARTY LP DK 790FX-M2RS..............

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Abit ax78 VS DFI LANPARTY LP DK 790FX-M2RS..............

คือว่าเล่นกับ phenom 9500 ระหว่าง Abit ax78 กับ DFI LANPARTY LP DK 790FX-M2RS

อันไหนดีกว่าคับ พอทราบมาบ้างว่า ทาง DFI คล๊อกได้ดีกว่า

แล้วด้านอื่นหละคับ เช่น ระบบเสียง อายุการใช้งาน การรับประกัน

ผู้รุ้ช่วยทีคับ.........

คนละระดับกันครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
      คนละระดับกันครับ
      +คนละราคา

Comment

อื้มคับ งั้นถ้าเงินถึง DFI เล่นได้เลยไม่ต้องกังวนใช่มะคับ

Comment

ช่ายแว้วว

Comment

เทียบกันยากครับdfiดีกว่ากันเห็นๆครับ+ราคาด้วยครับ แต่การปรับbiosตรงกับของที่เราใส่ด้วยนะครับถึงจะไปยาว

Comment

เทียบกันยากครับdfiดีกว่ากันเห็นๆครับ+ราคาด้วยครับ แต่การปรับbiosตรงกับของที่เราใส่ด้วยนะครับถึงจะไปยาว

************แต่การปรับbiosตรงกับของที่เราใส่ด้วยนะครับถึงจะไปยาว ************

-คือว่าเราต้องไปปรับที่ไบออสเองทั้งหมดเลยหรอคับ? ถ้าเสียบๆ ไปงั้นจะเป็นไรป่ะ

Comment

กับ 9500 ผมว่า ความต่างของ MB จะมีไม่มากเท่าไร เพราะ CPU ตัวนี้ รู้กันดีกว่า มันตัน ครับ บอร์ด ระดับ ABIT ก็พอไปได้เกือบสุดแล้วครับ

ถ้าจะเลือก DFI มา OC ลงทุน กับ CPU 9600BE ไปเลยครับ จะได้เห็น ความต่างแน่นอนครับ

Comment

เอาผลเทสเรียกน้ำย่อยมาให้ดูละกันคับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=186568

Comment

Working...
                  X