Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น c&c3 หนืดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น c&c3 หนืดคับ

เครื่อง
    p4 3.0 ghz
    ram 1 ghz 512*2(400)
    x1950 pro 512 mb
    hdd 160 gb

เวลาปรับสุดมันจะมีอาการหนืดอ่ะคับเวลายูนิตเยอะ
    แนะนำทีคับว่าทำไงดี เปลี่ยนแรมเป็น 1*2ghz (533)
    จะไหวไหมคับรบกวนช่วยตอบด้วยน่ะคับจะได้ไปซื้อแรมคับ

อ่าหะ เกมนี้ใช้ยูนิตเยอะ แรมจะมีส่วนมากครับ

Comment

สเปกเรา ดูที่ลายเซ็น ram 2 g. ยูนิตเยอะๆก็เป็นเหมือนกัน

Comment

เมนบอร์ดนาย รองรับแรมได้สุดกี่BUSล่ะ ถ้ามากกว่า400คงต้องซื้อแรมใหม่ 1กิ2แถว ถ้าซื้อตัวเดียวจะทำไม่เต็มที่ และเมื่อซื้อ2แถว ตัวเก่าทิ้งได้เลย ลงไปมันก็ไม่อ่านตัวนี้

Comment

ถึง ram 2 gb ก็เหนือดอยู่ดี เพราะเกมส์นี้ถ้าสร้าง unix เยอะมันเป็นแบบนี้และท่าน

Comment

ปรับสเปกเกมให้ต่ำสุด ก็เลยได้นะ ของผมยังเล่นได้เลย แต่ปรับสูงหน่อย

P4 2.4 RAM1g GF5600LG

Comment

4 หัว + แรม 4 gb + 9800 gtx ยังกระตุกเลยครับ ไม่เชื่อลองใช้ trainer ที่สร้าง unit เร็วๆดูสิ เอาให้มันออกมาล้นจอเลย 555+

Comment

Originally posted by McCLoY View Post
                4 หัว + แรม 4 gb + 9800 gtx ยังกระตุกเลยครับ ไม่เชื่อลองใช้ trainer ที่สร้าง unit เร็วๆดูสิ เอาให้มันออกมาล้นจอเลย 555+
                คงต้องดูพวกไดร์เวอร์ ซอฟแวร์ พวกนี้แล้วล่ะ หรือพวกไบออส โอเวอร์คล็อกเข้ามาช่วย

Comment

เทพสุดตรีน............. เกมส์ประเภทนี้

Comment

E6420 OC 3.4GHz RAM 2GB

ก็ยังหนืด ถ้าปั้มออกมาอย่างละ 60 -70 ตัว

ยังไงก็หนืด ไม่มีตัวช่วยอะไรทั้งนั้น

Comment

หนืดด้วยคนครับ
                      อาศัย OC เอา ช่วยได้บ้าง

ยิ่งเล่นรุมคอมกับพี่ 2 คน แลนในบ้าน ไปมองฐานพี่ หนืดเลย 55

Comment

Working...
                      X