overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 15 of 15

Thread: งบ 8000 รบกวนแนะนำมือถือฟังเพลงดีๆหน่อยครับ

Default งบ 8000 รบกวนแนะนำมือถือฟังเพลงดีๆหน่อยครับ

คือ ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องมือถือเลยครับ ไม่รู้ว่าจะเลือกแบบไหนดี
    ส่วนตัวชอบฟังเพลงน่ะครับ เลยอยากได้มือถือฟังเพลงดีๆสักเครื่องเพราะปัจจุบันยังพก mp3 กับมือถืออยู่เลย

เน้นฟังเพลงน่ะครับ รองลงมาก็ดูวีดีโอ จริงๆก็ชอบจอใหญ่ๆด้วยอ่ะแหละครับ
    แบบธรรมดา ไม่พับไม่ slide นะครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

OverclockZone Member james19's Avatar

คจะต้องเป็น Sony อ่าครับไม่พับไม่slide

ก็ควรจะเป็น Sony W.. รอท่านต่อไป

ปล.ผมอยากแนะนำ Nokia N70 Me

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

เน้นเสียงหน่อย ก็ Sony
    เน้นตัวรับสัญญาณชัดๆ ก็ Nokia

ความเห็นและประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

MOTOROLA ROKR E6 ครับ มือ1 เครื่องศูนย์ 8900 เกินงบไปนิด แต่รับรองแจ่ม

ฟังเพลงเสียงเยี่ยมมาก แจ๊คหูฟังเป็นแบบ 3.5mm เสียบหูฟังทั่วไปได้เลย

ทรงแท่งธรรมดา จอใหญ่ 2.4" TOUCH SCREEN ระบบปฎิบัติ LINUX ลงโปรแกรมเพิ่มได้ด้วย

เท่าที่ฟังเสียงมาพวก NK,SEที่ราคาพอๆกัน สู้ตัวนี้ไม่ได้ครับ(เสียงผ่านหูฟัง)

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

โมโตร็อกเกอร์ เห็นด้วยเลยครับ เสียงดีมาก และอยากแนะนำเพิ่มเติมก็คงเป็น sony w series อ่ะคับฟังเพลินมากคับ ส่วนโนเกียราคานั้นก็คง 3250 Express music N70 me 5300 ประมาณนั้นอ่ะคับ

ขอบคุณมากครับ
    ตัว MOTOROLA ROKR E6 คุณภาพเสียงจะเทียบได้กับตัวไหนของ SE อ่ะครับ
    แล้ว SE W series เนี่ย ตัวไหนน่าสนใจกว่า ROKR E6 บ้างครับ (เกินงบได้นิดหน่อยงับ)

ปล.ถูกใจตัว E6 มากเลยครับ สวยแหล่มจริงๆ แต่ขอดูตัวอื่นเผื่อไว้ก่อนงับ
    ปล2.ส่วนตัวก็ชอบฟังผ่านหูฟังมากกว่าเปิดลำโพงอยู่แล้วครับ^^
    Last edited by thaiwebon; 11 Apr 2008 at 16:45:28.

OverclockZone Member Desperado's Avatar
    เกษตร-นวมินทร์, ลาดพร้าว

SE W850i ล่ะมั้งครับ ที่ว่าโอเค ไม่ก็ W810i อะไรทำนองนั้น

OverclockZone Member Desperado's Avatar
    เกษตร-นวมินทร์, ลาดพร้าว

SE W850i ล่ะมั้งครับ ที่ว่าโอเค ไม่ก็ W810i อะไรทำนองนั้น

ถ้าถูกใจ E6 ก็ซื้อได้เลยครับ คุ้มมากๆ

ถ้าถูกใจ E6 ก็ซื้อได้เลยครับ คุ้มมากๆ

วันนี้ไปถามร้านมาแล้วครับ เขาบอกว่าเลิกผลิตไปแล้ว
    ไม่ทราบว่าจริงรึป่าวครับเนี่ย หรือตอนนี้เหลือแต่มือ2 อ่าครับ

ปล.จิงๆร้านเขาบอกว่าเหลืออยู่เครื่องนึงอ่ะครับ แหะๆ แต่ไม่รู้ว่าของหมดรึป่าวเลยอ้างนู่นนี่ (เจอบ่อยมาก ร้านใช้มุขนี้ -*-)
    Last edited by thaiwebon; 14 Apr 2008 at 10:57:00.

OverclockZone Member Kimonox's Avatar

w850i ครับ มีชิพเสียงแยกเฉพาะด้วยตัวเดียวของโซนี่ ยกเว้น w960i กับ w950i

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

ร็อกเกอร์เลิกผลิตแล้วจิง ๆ คับ

OverclockZone Member Tuming's Avatar

แหะผมว่า E6 นะครับนอกจากเสียงแล้วมีอาไรให้เล่งได้เยอะสนใจลองไปดูข้อมูลที่นี่ก็ได้นะครับ

เปงชุมชน E6 http://www.thailinuxpda.com/forum/index.php?board=6.0 ^^

ราคาปลอดภัยก็ 8990 น้อยกว่านี้ก็คาดว่าเป็นเคร่องโชว์ แต่ถ้าอย่าง จขกท. งบ 8000 แนะนำ

ลองไปดูที่ นาซ่าหรือร้านนิดที่ MBK ละกันคงได้ราคาขายส่ง แต่ดูสินค้าไม่ได้

OverclockZone Member heroin's Avatar

sony เลยครับ ถูกๆก็ W810i
    เวลาผมเดินทางนั่งเรือไปไหนก็เอาหูฟังเสียบเปิดเพลง ฟังเพลินเลยครับ เสียงดี ไม่ค่อยมีปัญหา ไม่เคยซื้อMP3 อะไรมาใช้เลยครับ

Bookmarks

Bookmarks