Announcement

Collapse
No announcement yet.

อะไรกันนี่ Core2Quad

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมเอาพวก 4 core มาใช้ render งาน 3dsmax, maya, ae
    กับ 3dsmax และ maya render ได้ดีครับ เพราะใช้งานครบทั้ง 4 core
    แต่ ae ถือว่ายังไม่คุ้มครับ เพราะใช้ได้ครบ แต่ run ไม่ 100%

ส่วนเวลา preview งาน เน้นการ์ดจอแรงๆอย่าง 8800GTS หรือรุ่นกลางก็ได้ เช่น 8600GT

ถ้าจะใช้งานธรรมดา 2 core ก็เหลือๆแล้วครับ

Comment

ผมเอา 4หัวผมโหลด บิตอ่าครับ-*-

Comment

ผมใช้ E8400 ยังเหลือๆๆ อยู่เลย

Comment

ต่อไปเกมน่าจะรองรับน่ะ

Comment

ขอแจมด้วยน่ะครับ อิอิ(*-*)

ผมว่า เกมส์ในตอนนี้ มันยังไม่รัน 4 coreน่ะ ผมว่า

ส่วนมากยังรันแค่core เดียวด้วยซ้ำ(เป็นบางเกมส์)

แต่ซื้อไว้ไม่เสียหายครับ

เพื่ออนาคต

คริคริๆ

Comment

ผมใช้AutoCAD 2D. กับSolid Workแบบพื้นๆ มีโปรแกรมCINEMA 4D.อยู่(รุ่นน้องเอามาให้ แต่ใช้ไม่เป็น)
              ...ไม่ต้องทำอะไรมากนอกจากเขียนแบบธรรมดาๆ แค่FX-5200 ก็ไหวครับ แต่หากต้องเรนเดอร์เยอะๆ..
              เครื่องมันค้างไปเลย ตอนนี้เพิ่งเปลี่ยนระบบยกชุด ใช้E8200 ก็คิดว่าเหลือเฟือสำหรับผมน่ะ เพราพส่วนมากใช้แค่
              AutoCAD ธรรมดาๆ ในการเขียนแบบสั่งงาน...คิดว่าคงอยู่ที่จุดประสงค์หลักในการใช้งานมากกว่าครับ...
              บางครั้งเครื่องคอมพ์ ที่ไม่เคยลงโปรแกรมอะไรนอกเหนือๆไปจากวินโดว์และแค่โปรแกรมพื้นฐาน
              ผมว่าเปิดWord หรือExel ได้ดีกว่านะ..ก็ไม่ค่อยรู้เหมือนกัน ม่ายได้เป็นผู้เชี่ยวชาญน่ะครับ..สรุปว่า แล้วแต่
              ความต้องการในการ"ทำงาน".

Comment

ก็ว่ากันไป อยากได้ก็ซื้อเลยครับเพื่อความสบายใจ ของเค้าดีอยู่แล้ว

Comment

เอา 4หัวมา ฟังเพลง เฉยๆๆๆ อ่า (Q9450) เอามาฟังเพลงนะ หุหุๆๆๆ

Comment

รวยกันจัง ฮ่าๆๆ

Comment

4หัวเพื่ออนาคตครับพี่น้อง

ถ้าใจรักซะอย่าง 8 หัวก็เอาช่ายมั๊ยครับพี่น้อง

Comment

4หัวผมใช้งานเร็วมากครับ
                        แต่ถ้า จขกท จะเล่นเกมก็ได้ครับผมลองเล๋นlost planetเพราะเค้าบอกว้ารับ4หัวเปนเรื่องจริงครับเล่นแล้วตอนโหลดอย่างนี้ท่านจะเห็นความแตกต่างชัดเจนเลยครับว่า4หัวกะ2หัวอันไหนเร็วกว่า

Comment

มีตังทำไร ไม่น่าเกลียด

Comment

ถ้ามีคอร์เยอะ ขอซักคอร์ได้ใหมคับ จะเอาใว้ทอดใข่ ตะแง่ว.........

Comment

เวปเกมราคาถูก เอามาฝาก

www.gamemsu.com

เข้าไปดูเองนะครับ

Comment

เอางี้ 2 คอ ไปก่อน ไอ้อนาคต 4คอที่ว่ากันถ้าซื้อมาตอนนี้ราคายังเเพงอยู่อย่าพึ้งซื้อ รออนาคตเกมใช้ 4คอก่อน
                                ไม่เเน่นถ้าซื้อ4คอตอนนี้มาก็ยังมีเกมลองรับไม่มากราคายังเเพงเเต่ อาจมีตัว4คอ ดีๆมาอีก ในอนาคตก็ได้ ราคาอาจใก้ลเคียง 4คอ ปัจจุบันก็ได้

Comment

Working...
                                X