Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง kingmax DDR2 1066 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง kingmax DDR2 1066 ครับ

ขอถามเรื่อง kingmax DDR2 1066 ครับ

ถ้าเราใช้กับ MB ที่รองรับ ddr2 1066 เช่น nf6p ax78

เราจะสามารถ oc ไปถึงบัส 1600 ได้รึป่าวครับ

ช่วยตอบทีนะครับ สงสัยๆ

ป.ล. อ่านจากหนังสือ Quick PC เขาว่าแรมตัวนี้สามารถ oc ไปถึงบัส 1600 ได้สบาย

มันแรงขนาดนั้นเลยหรอ ผมว่ามันยากมากเลยนะ 1600 อะ แล้วเขาใช้CL อะไรอะ
    Last edited by JINDASAMUD; 10 Apr 2008, 08:48:13.

Comment

1600 เลยหรอออออ

Comment

คิดการใหญ่ ใจต้องกล้า อิอิ

Comment

ขอลิงค์ของ Quick PC ที่ว่าหน่อยงับ อยากชมเป็นบุญตา....

เห็นท่าน caesarean ทำไว้ขำๆที่ 1400 สำหรับ DDR2 ก็ถือว่าแรงขี้แตกแล้วนะเนี่ยะ
          http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=35627

Comment

1600 *0* แค่ 1300 5-5-5-15 ผ่าน All Benc ยังยากเลย

Comment

เออคือว่าผมอ่านที่หนังสืออ่ะครับมะมีลิ้ง พอดีแวะ 7/11 หนังสือไม่มีพลาสติกหุ้มเลยยืนอ่านเกือบหมดเล่ม แต่ที่ในหนังสือเขาเขียนว่า DDR3 1066 อ่ะครับ มันเหมือนกับ DDR2 1066 มั้ยครับ เลยสงสัยว่า จะเอาไปใส่กับ พวก AX78 NF6P ได้มั้ย

Comment

ddr3 ใส่ ช่องเดียวกับ ddr2 ไม่ได้เน้อ

Comment

1600 แรงขี้แตก

Comment

Originally posted by samuri06 View Post
                    เออคือว่าผมอ่านที่หนังสืออ่ะครับมะมีลิ้ง พอดีแวะ 7/11 หนังสือไม่มีพลาสติกหุ้มเลยยืนอ่านเกือบหมดเล่ม แต่ที่ในหนังสือเขาเขียนว่า DDR3 1066 อ่ะครับ มันเหมือนกับ DDR2 1066 มั้ยครับ เลยสงสัยว่า จะเอาไปใส่กับ พวก AX78 NF6P ได้มั้ย
                    AX78 = DDR2
                    NF6P = DDR2

Comment

แล้วที่มีขายแบบที่เวป advice kingmax ddr2 1066 อ่ะครับ สามารถเอามาใส่ NF6P แล้ว OC ได้บัสเกิน 1066 ใช่มะครับ

http://advice.computerok.co.th/~advi.../normal_price/

Comment

พวกตระกูล GeIL Plus Bus 1066 ทั้งหลายที่ว่าแน่ๆ ยังได้แค่ 1200 เลยท่าน

Comment

Originally posted by samuri06 View Post
                          แล้วที่มีขายแบบที่เวป advice kingmax ddr2 1066 อ่ะครับ สามารถเอามาใส่ NF6P แล้ว OC ได้บัสเกิน 1066 ใช่มะครับ

http://advice.computerok.co.th/~advi.../normal_price/
                          แล้วแต่ชิบแรมด้วยอ่ะัคับ

Comment

DDR3 สินะ.... บัส 1600 เนี่ย

Comment

DDR3 ครับ cl 8-8-8 อะไรประมาณนี้อ่ะครับจำมะค่อยได้
                              งั้นพวก AMD ก็มะมีโอกาศได้ใช้แรมบัส 1600 เหรอครับ (~>_<~)

Comment

Working...
                              X