Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง ลำโพงน่า ของ asrock

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง ลำโพงน่า ของ asrock

ขอถามเรื่อง ลำโพงน่า ของ asrock nf6p ต่อถูกทุกอย่างแล้วทำไมลำโพงน่าไม่ดังข้างน่าสักที ไปปรับใน Bios แล้วก็ไม่ดัง เมือก่อน ใช้บอก ASUS ยังดังเลย ใครรู้ช้วยตอบที่ ใน Bios ผมตั่งเปิดช่องเสียบน่าแล้วนะครับ ส่วนสายมันเป็น ปลั๊กที่เสียบกับเมนบอดเลย เคยเสียบกับ ASUSแล้วใช้ได้ครับ

ลองเทสกับโปรแกรมที่ให้มาดูหรือยังครับ หรือไม่ก็ลองโหลดไดเวอร์ตัวใหม่มาลงก่อน
    ของผม ลำโพงคู่หน้า ดังข้างเดียว อีกข้างดังเบาๆ (ผมใช้ ลำโพง5.1) ลองสลับคู่หน้าคู่หลังแล้ว ก็ไม่หาย เป็นที่เมนบอร์ดจริงๆ ตอนนี้เลยทนปรับบาลานซ์เอา
    รู้สึกว่าผมจะเจอมา 2 เครื่องละที่เป็นแบบนี้ ตัวนึง NF6G ของผม NF6P

Comment

ทำไงก็ไม่ดังครับเซงจิต

Comment

Working...
      X