overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: ขอบ่น ...เกี่ยวกับ NOD 32 หน่อยครับ TTwTT

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar
    บางบอน ,สะพานควาย

Default ขอบ่น ...เกี่ยวกับ NOD 32 หน่อยครับ TTwTT

พอดีไปโหลดเวอร์ชั่น 3 มาลงอ่ะครับ

แล้วทีนี้มันเด้งขึ้นมา

ว่าเจอ ไวรัส / โทรจันตามพวกไฟล์ .EXE อ่ะครับ

แล้วมันก็ "ลบ " ตัวไฟล์ที่เป็น .EXE

ทิ้ง "เกือบหมดเครื่อง " เลยอ่ะครับ

(พวกโปรแกรม / เกมส์ / ไฟล์เซ็ทอัพ ... ฯลฯ)

รึไวรัสอะไรมันมาเกาะไฟล์พวกนี้หมดเลย

(รึมันดีเกินไป เจออะไรก็ลบ เหอๆ - -")

ไม่น่าเลย ลองทีเดียวหมดเครื่อง

(โคตร)เศร้า(เลย)...

TTwTT

OverclockZone Member

ไม่ควาตั้งให้มันลบครับ ควรให้มันย้ายไปไว้ในที่กักกันไวรัสครับ

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar

ก็เวอร์ชั่นก่อนนี้

มันไม่ลบขนาดนี้ง่า

เศร้า TTwTT

OverclockZone Member jshow's Avatar
    คนดี?ไม่มีที่อยู่

ผมว่า กักไวรัส มากกว่า กันไวรัสนะค๊าบ --*

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

Talking

โอ้ ปกติใช้อยู่มันไม่ไปลบ ตัว setup โปรแกรม หรือเกมเลยนะครับ

ที่มันลบเพราะว่าโดนไวรัสเข้าสิง exe รึปล่าว

หรือไปเล่นซนปรับอะไรหรือปล่าว

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

น่าจะไปปรับอะไร ป่าว ของผมก็ไมเห็นเปงไร นะ scan & clean แค่นั้น

OverclockZone Member theoneox's Avatar

ไม่เคยเจอมาก่อน

OverclockZone Member Lightwave's Avatar

ไวรัสตัวนี้มันฝังตัวกับ EXE เลยอะครับ - -"

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\policies\Explorer\Run\lsass="%WinDir%\alg.exe"

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\policies\Explorer\Run\svchost="%WinDir%\svchost.exe"

ไฟล์เจ้าปัญหาที่ทำกับเครื่องท่าน
    %WinDir%\alg.exe
    %WinDir%\svchost.exe

ของจริงอยู่ใน system32

แต่ก็โดนไปเยอะแล้วอะ = ="

แล้วทำยังไงกับมันได้มั่งอ่ะครับ - -"

OverclockZone Member greenteaz's Avatar

ทำใจ - -"

OverclockZone Member kunano's Avatar

ผมชอบนะปลอดภัยดี

OverclockZone Member PaNDolA's Avatar

โอ้ย น่ากลัวมั่กๆ =w=")

OverclockZone Member mrlup's Avatar

ตอนนี้เจอตามแผ่นmp3 ตามตลาดนัด ผมไม่ได้ซื้อนะของลูกค้า คือพวกบีบใส่ไฟล์zip แล้วเขียนชื่อคลิ้บ วีดีโอ ดึงดูดให้เราเปิด แต่ข้างในเป็นไฟล์ .exe แสบมากพวกนี้นอกจากละเมิดขายเพลงเค้าแล้วยังแกล้งคนที่ซื้ออีกเลว*2

OverclockZone Member tineny's Avatar

ต้องเข้าไปตั้งค่า NOD ก่อนครับ ให้มัน clean ไวรัสก่อนถ้าเจอ แต่หากคลีนไม่ได้ให้ลบไปเลย ถ้าตั้งให้มันลบเลย
    หากว่ามันตรวจเจอไวรัสมันจะลบไฟล์นั้นทิ้งทันทีคับ ...... NOD32 หากไม่ตั้งค่าให้ดีก็เหมือนตัวตรวจสอบไวรัวเฉยๆอะคับ

OverclockZone Member

svchost จามาจาก USB ให้ใช้ตัวที่ผมให้ Re registry นะ แล้วก็ Recover แล้ว Set nod clean Ok ลองดู

Quote Originally Posted by tineny View Post
    ต้องเข้าไปตั้งค่า NOD ก่อนครับ ให้มัน clean ไวรัสก่อนถ้าเจอ แต่หากคลีนไม่ได้ให้ลบไปเลย ถ้าตั้งให้มันลบเลย
    หากว่ามันตรวจเจอไวรัสมันจะลบไฟล์นั้นทิ้งทันทีคับ ...... NOD32 หากไม่ตั้งค่าให้ดีก็เหมือนตัวตรวจสอบไวรัวเฉยๆอะคับ
    เหอะๆ ก็ตั้งให้มัน "คลีน" อ่ะล่ะ
    แต่ถ้ามัน "คลีน" ไม่ได้ มันก็จะ "ลบ"
    มันก็เลยลบผมไปทั้งเครื่องเลยไง - -"
    เข้าใจมะ ลิงค์ก้ะลงให้ดูละวุ๊ย - -"
    ช่างมันเถอะ ทำใจลงวินโดว์ใหม่ไปละ 5555+
    ดีเหมือนกัน รู้สึกมันโล่งขึ้นมากเลย หายไปราวๆ 3-4GB ได้
    ลองกู้หลายโปรแกรมละไฟล์ไม่กลับ
    ถึงกลับก็กลับไม่หมดน่ะ
    ก็ดีฮะ ได้ลงวินใหม่ซะที ไม่ได้ลงมานานละ 5555+
    ลง Vista SP1 เรียบร้อยละ
    แล้วก็ใช้ NOD32 ตัวเดิม - -"
    แล้วก็ ขอบคุณท่าน " Lightwave "มากงับ
    ทำตามที่บอกแล้ว ลบทิ้งแล้ว หายหมดแล้ว
    แต่ไฟล์อื่น มันก็หายไปหมดก่อนหน้านั้นแล้ว 5555+

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

ดีแล้วที่มันลบ ไฟล์ exe ทุกไฟล์ใช้งานไม่ได้ โดนไวรัสเข้าสิง เป็นแบบผม ทำไรไม่ได้ครับ ทำใจ แต่โคตรๆๆๆๆ โชคดี
    ผมมี 6 Drive
    C D E F G H ไวรัสตัวนี้ท่าจะ เขียนได้ไม่ดีล่ะมั้งครับ หรือไรนี่แหละ
    มันเข้าสิงได้แค่ ไฟลืที่อยู่ c: และ D โชคดีที่ ไม่มีข้อมูลไร

เสียเสียดายไฟล์ที่โหลดมา อยู่ d เป็นไฟล์ setup เกมต่างๆ ขนาด 1 -5 Gb และเกมต่างๆผม ไฟล์ exe โดนเข้าสิงหมด เซงจิต

ทำใจครับ

Bookmarks

Bookmarks