Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพง home theater กับเครื่องเล่นดีวีดี ซักชุดหน่อย ราคาไม่เกิน 10000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำลำโพง home theater กับเครื่องเล่นดีวีดี ซักชุดหน่อย ราคาไม่เกิน 10000

คือเครื่องเล่นดีวีดีเสียก็เลยอยากซิ้อใหม่ แล้วก็สนใจพวก home theater 5.1 แนะนำหน่อยได้ปะ เมื่อวานไปดูที่บิ๊กซี เค้าบอกว่ารุ่นที่มีแอมในตัวดีวีดี มันจะทำให้เครื่องร้อนกว่า แล้วสู้แบบที่แอมป์แยกไม่ได้ จริงหรอ ไปดูรุ่นนี้มา HTZ-370DV ตัวนี้ 11,XXX (ไอ้ที่ X คือจำเลขบ่ได้)
    http://www.pioneerelectronics.com/PU...ems/DVDSystems
    กะอีกอัน คล้ายกันแต่ไม่มี hdmi 7,9XX

เมื่อวานผมพึ่งจะไปดูมาครับ Pioneer กะ Philip ราคาพอ ๆ กันอยู่ที่ 11,XXX นะครับ แต่ก็ไม่รู้รุ่นไหนดีกว่า

Comment

เมื่อวานนี้เจอ pionere dv 400 แต่มันไม่อ่านแผ่นที่มีรอยมากๆ แผ่นหนึ่งที่เจ้าหน้าที่เอามาลอง แต่พอไปใส่อีกเครื่องหนึ่งมันอ่านหนะ เลยชักไม่แน่ใจกับพี่ไพแล้วซิ ว่าจะอ่านออกทุกแผ่นปะ (คือตอนแรกก็ไปดูรุ่น DV400 ของไพ กับ soken dv 875 แต่ soken ไม่มีขายอะ )

Comment

ลองเขาไปชมครับมีหลายตัวเลือก
        http://www.siamworachak.com/product_255422_th

Comment

Pioneer มีดีที่ อึดครับ อิอิ หัวอ่านค่อนข้างทนกว่าเจ้าอื่น

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
            Pioneer มีดีที่ อึดครับ อิอิ หัวอ่านค่อนข้างทนกว่าเจ้าอื่น
            ใช่ๆครับอ่านได้ถึงโคตรตระกูลผีเลยด้วย

Comment

Soken DV875+ Leona G9 Excite
              หมื่นเหลือ เกือบ 200

Comment

ตระกูล HTZ ของ Pioneer (Home theater in the box/Smart theater) ซับวูฟเฟอร์ขนาดหกนิ้วครึ่ง เบสต้นออกค่อนข้างมาก บางครั้งรู้สึกว่ากลบเสียงกลางไปเสียด้วยซ้ำ ต้องลองฟังดูครับจะได้รู้ว่าชอบหรือเปล่า

Comment

ใช่ๆครับอ่านได้ถึงโคตรตระกูลผีเลยด้วย
                  ไม่ใช่เรื่องอ่านได้ไม่ได้ครับ แต่ผมว่ามันทนดี Opitical Drive ปกติแล้วจะมีอายุการใช้งานของมัน มีเสือมสภาพตามการเวลา เช่นรางตก เฟืองเสื่อม หัวอ่านสกปรก ความเข้มแสงคลาดเคลื่อน แต่ ของ Pioneer ชุดหัวอ่านเค้าอาการจะช้ากว่าชาวบ้านเค้าน่ะครับ

Comment

Working...
                  X