Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขึ้นจอสีน้ำเงิน บอกว่า Partmgr error

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขึ้นจอสีน้ำเงิน บอกว่า Partmgr error

ขึ้นจอสีน้ำเงิน บอกว่า Partmgr error แก้ยังไงบ้างคับ พอ restart ก็เหมือนมันไม่เจอ HDD แล้วก็
    เรียกหาแผ่น drive A เพื่อ boot เป็นอย่างนี้หลายทีคับ ผมเลยมั่วไปมั่วมา restart ใหม่หลายครั้ง
    อ่อ restore ด้วยคับ แต่ก็ยังเป็นอยู่บ้าง ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำวิธีการแก้ไขด้วยครับ ขอบคุณมากคับ

คลิ๊กที่ Start --> Control panel --> Adminstrative tools --> Service

หาบรรทัดที่มีคำว่า IMAPI CD-Burning COM Service คลิ๊กขวาที่บรรทัดนี้แล้วเลือกที่ Properties

ดูที่ช่อง Startup type จะเห็นว่าเป็น Manual ให้คลิ๊กที่ลูกศรชี้ลง เลือกเป็น Disable

คลิ๊กที่ Apply ถ้ายังไม่หายไช้ไม้ตาย ลงวินโด้ไหม่

Comment

ขอบคุณมากครับเด๋วลองดู

Comment

Working...
      X