Announcement

Collapse
No announcement yet.

E21XX ใส่กับ บอร์ด Asrock 775i65G ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E21XX ใส่กับ บอร์ด Asrock 775i65G ได้ไหมครับ

ตามหัวข้อเลยครับ

1. E21XX ใส่กับ บอร์ด Asrock 775i65G ได้ไหมครับ

2. แล้ว ถ้าใช้ แบบ ปกติ นี่ใช้ ตัวไหน ดีอะครับ ไม่ได้ OC นะ
    2140
    2160
    2180

3. ถ้าจะ OC นี่ ใช้ตัวไหน ดี อะครับ แล้วมัน OC ยังไง+ยาก ไหมอะครับ พอดีไม่เคย OC

ขอบคุณ ทุกท่าน ที่เข้ามา ร่วมตอบ ครับ

1.ถ้าเป็น Rev.2.0 ก็ใส่ได้ และ BIOS 2.80 ขึ้นไป
    2.แล้วแต่งบ ความแรงตามราคา
    3.ถ้าเอามา oc เอาตัวถูกๆ oc ที่ GHz เท่ากันก็แรงเท่ากัน จะได้เหลือเงินใว้ ทำอย่างอื่น นะ

Comment

ถามอีกนิดครับ

1. Rev 2.0 / BIOS 2.80 ดูได้ตรงไหนอ่าส
      2. ตัวไหน ใช้แบบ ปกติ แล้วคุ้ม สุด อะครับ
      3. OC ทำยังไง อะครับ ไม่เคยทำ เคยอ่าน เจอแว๊ปๆ ว่าต้อง ใ้ช้โปรแกรม หรือ ว่า ปรับใน BIOS หรอ ครับ

Originally posted by TWK. View Post
      1.ถ้าเป็น Rev.2.0 ก็ใส่ได้ และ BIOS 2.80 ขึ้นไป
      2.แล้วแต่งบ ความแรงตามราคา
      3.ถ้าเอามา oc เอาตัวถูกๆ oc ที่ GHz เท่ากันก็แรงเท่ากัน จะได้เหลือเงินใว้ ทำอย่างอื่น นะ

Comment

1.cpuz
        2.ตัวไหนก็ได้ครับที่ยี่้หอ asrock
        3.ไบออสครับ

Comment

Working...
        X