overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: มีวิธีฆ่าไวรัสออโต้รันจากUSBมั้ยคับรุ่นใหญ่มาเครียทีครับอิอิ

OverclockZone Member voravis's Avatar

Red face มีวิธีฆ่าไวรัสออโต้รันจากUSBมั้ยคับรุ่นใหญ่มาเครียทีครับอิอิ

มันติดมาจากUSBของเมียผมน่ะครับเมื่อคืนเถียงกันยกใหญ่ฝ่ายเมียบอกเครื่องที่ทำงานฉานไม่มีไวรัสย่ะ ไอ้เราก็ไม่ยอมเครื่องสุดที่รักของผมจะมีไวรัสได้ไงดูแลเป็นอย่างดีทุกวันเธอมาเสียบUSBมันก็ติดไวรัสเลยเนี้ย ละก็ยาวเลยสรุปเมื่อคืออด...
    เอ้าพอมาเข้าเรื่องอาการมันดีกว่า ถ้าท่านได้ช่วยได้ผมจะได้ไปง้อเมียสุดที่รัก
    อาการคือ พอมันเข้าเครื่องมันจะเปิดพวกโปรแกรมของวินโดว์ไม่ได้จำพวกเครื่องมือบริหารระบบ พอเปิดมันจะรีสต๊าดทันที พอจะลบไวรัสตัวนี้ในUSBมันก็ลบไม่ได้มันจะซ่อนล่องหนอยู่พอลบมันก็จะพุดขึ่นมาอีกเรื่อยๆ
    สรุป ผมอยากได้วิธีฆ่ามันทั้งในเครื่องและในUSB ขอบคุณครับ ผมอยู่ดูตลอดนะครับคุยได้เลยนะ
    Last edited by voravis; 10 Apr 2008 at 13:22:45.

OverclockZone Member nokkabb's Avatar
    nok11_bkb@hotmail.com

อยากรู้ว่าใช้ anti virus ตัวไหนสแกนอยู่อ่ะคับ

OverclockZone Member Xion's Avatar

ทีหลังก็ปิด Autorun ซะนะครับ จะได้ไม่เกิดปัญหานี่ ส่วนไวรัส ต้องรู้ชื่อครับถึงจะแก้ปัญหาได้

OverclockZone Member voravis's Avatar

Quote Originally Posted by nokkabb View Post
    อยากรู้ว่าใช้ anti virus ตัวไหนสแกนอยู่อ่ะคับ
    ไม่ได้ลงโปรแกรมสแกนไวรัสไว้น่ะครับ อิอิ

Quote Originally Posted by Xion View Post
    ทีหลังก็ปิด Autorun ซะนะครับ จะได้ไม่เกิดปัญหานี่ ส่วนไวรัส ต้องรู้ชื่อครับถึงจะแก้ปัญหาได้
    มันไม่มีชื่ออะครับมันซ่อนไฟร์ไว้ทำไงดีลบแล้วมันไม่ออกขึ้นมาตลอด มันจะเป็นรูปโฟเดอร์อันหนึงครับและก็จะมีไฟรซ่อนอีกอันหนึ่ง พอลบไอ้โฟเดอร์ที่ลบมันก็จะขึ้นมาใหม่ลบไม่ออก แต่ผมว่ามันน่าจะเป็นไฟร์exeนะเพราะมันเหมือนทำหลอกว่าเป็นรูปโฟเดอร์ไห้เราดับเบิ้ลคริกมันอะ

OverclockZone Member jshow's Avatar
    คนดี?ไม่มีที่อยู่

Quote Originally Posted by voravis View Post
    ไม่ได้ลงโปรแกรมสแกนไวรัสไว้น่ะครับ อิอิ
    ซะงั้น จะรอดไหมเนี่ย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

ARDV 1.02
    CPE17
    anti Flash Drive
    ปล.ผมยังใช้ AntiVir PE Classic + NOD32 (Anti Virus) + Ad-Aware 2007 + Doctor Alex (Anti Spyware) ท่องเวปอันตรายเยอะ หุหุหุ

Last edited by TWK.; 10 Apr 2008 at 10:38:08.

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ARDV 1.02
    CPE17
    จะลองใช้ดูนะครับถ้าได้ผลลับยังไงเด๋วมาบอกอิอิกะลังโหลด

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ARDV 1.02
    CPE17
    ปล.ผมยังใช้ AntiVir PE Classic + NOD32 (Anti Virus) + Ad-Aware 2007 + Doctor Alex (Anti Spyware) ท่องเวปอันตรายเยอะ หุหุหุ

ไอ้ที่เป็นตัวTผมเอามาใช้แล้วคับมันเห็นตอนเสียบUSBแล้วผมก็ตอบokว่าลบแต่มันไม่หายครับร้ายจิง
    ตอบใหม่อีกทีอิอิ ผมโหลดทั้งสองตัวที่คุณใช้อยู่อ่ะมันเห็นตัวไวรัสแต่กบลบแล้วไมมันยังอยู่ทำไงดี- -

OverclockZone Member Anubizy_GOLD's Avatar

ลงตัวกันไว้แต่เนิ่นๆสิครับ

OverclockZone Member Xion's Avatar

แก้ไวรัสในคอมซะก่อนสิครับ ลองกาโฟเดอร์.exe ที่เป็นไวรัสดูสิครับ แล้วคลิก Properties ดูข้อมูลมัน แล้วลองหาในgoogleครับ

เฮ้อเครื่องเริ่มจะไปแล้วคับมีใครมีวิธีขั้นตอนกำจัดมันบ้าง

โดนย้ายซะและส.นไหนเนี้ยอิอิ

OverclockZone Member Squall's Avatar

Quote Originally Posted by voravis View Post
    ไอ้ที่เป็นตัวTผมเอามาใช้แล้วคับมันเห็นตอนเสียบUSBแล้วผมก็ตอบokว่าลบแต่มันไม่หายครับร้ายจิง
    ตอบใหม่อีกทีอิอิ ผมโหลดทั้งสองตัวที่คุณใช้อยู่อ่ะมันเห็นตัวไวรัสแต่กบลบแล้วไมมันยังอยู่ทำไงดี- -
    ไอ้สองตัวนี้ต้องลงไว้ตั้งแต่ตอนแรกถึงฆ่าได้
    ถ้าติดไปในเครื่องแล้วไม่ฆ่าไม่ได้
    มานฆ่าได้เฉพาะในUSBในเครื่องลบไม่ได้

..............................................
    ท่านลองหาAnti-Virusมาลงลองแสกนดู
    Nodก็ได้ทั้งดีทั้งหาง่าย
    AVGก็แจ่มไม่แพ้กัน

งานเข้าแว้วอย่างที่ท่ายว่าลบในเครื่องไม่ออกหาไม่เจออะ

ผมจะฆ่ามันไห้ได้ไม่ยอมงุงิ(แก้ไม่ได้เมียเล่นตายแน่ฮืๆ)

OverclockZone Member wt25044's Avatar
    09.00- 16.00 BTS อารีย์ , ส.- อา 09.00- 17.00 BTS อ่อนนุช

ARDV 1.02
    CPE17

เอ๋ ท่องเว็ปอันตรายเยอะ นี่ยังไงครับ ฮ่าๆๆ

อย่างเช่น www.x x x.com หรือเปล่า อิอิ

Bookmarks

Bookmarks