Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือผมจะซื้อ แรมเพิ่มอ่ะคับ ช่วยมาดูให้ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือผมจะซื้อ แรมเพิ่มอ่ะคับ ช่วยมาดูให้ทีคับ

คือตอนนี้ผมใช้ mainboard M2N- E Sli

แล้วมี แรม 1g คือผมจะซื้อมาเพิ่มแต่

เลือกๆไม่ได้ ระหว่าง ซื้อ มา 1G กะ 2G อ่ะคับ

ถ้าซื้อมา 1g มันจะเปง dual ram มันจะรงกว่าเราซื้อ 2g มาหรือเปล่าอ่ะ

เพราะ ราคา 2g มันถูกกว่า 1g 2 ตัว 200 บาทอ่ะ แล้วถ้าเราใส่ 1g 4 ตัวมันจะเปง

dual เปล่าคับ

1G 2 แรงกว่า 10% ได้

1G 4 ตัว DUAL เหมือนกัน

Comment

ขายแรมตัวเก่า
      ซื้อแรม 1Gx2 dual .... แหล่มๆๆๆๆ หุหุ

Comment

ตามนั้นคร๊าบ

Comment

ถ้าจะเก็บตัวเก่าไว้ทำdual (เห็นบอกจะใส่1g 4ตัว)ต้องดูด้วยนะครับว่าตัวใหม่ที่ซื้อมาทำdualต้องเป็นแรมยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน ชิบเดียวกัน ไม่งั้นไม่ดูโอครับ

Comment

ขอบคุณนะคับ ที่ช่วยแนะนำคับ

Comment

เป็นผม ขายแรม 1G

แล้วซื้อ 2G*2 มาใช้เลย ยาวๆ ไม่ต้องไปซื้อเพิ่มอีก

Upgrade อีกทีคง DDR3

ปล.ประหยัดไฟกว่า (เพราะใช้แค่ 2 แผง)

Comment

Working...
              X