Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมดูหน่อยว่า P31-DS3L + E2160 ของผมมันตันที่ 3.4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมดูหน่อยว่า P31-DS3L + E2160 ของผมมันตันที่ 3.4

หลังจากเอาบอร์ดเก่าที่ตายไปเคลมก็ได้บอร์ดใหม่มาหมาดๆ เลยเอา MX-2ติดตัวมาด้วย
    ถึงบ้านก็จัดการแจงอุปรกรณ์

Spec
    CPU : E2160
    M/b : GA-P31-DS3L
    RAM : Apacer 533 512*2 cl 4-4-4-12
    VGA : ATi x600
    PSU : Enlight 300w

ผมได้ปรับ แรมวิ่ง 1:1 cl 5-5-5-15 ไฟแรม +0.2 ไฟ nb +0.2 ไฟ fsb +0.2 ไฟ cpu 1.5xx

ซิ้งค์ p4 506 ทา MX-2 idle 35 full 70

นั่งไล่ไฟอยู่นาน ก็ตันแค่นี้ ไปต่อไม่ได้ ไม่รู้ว่าว่าติดที่อะไร แต่แรมไม่น่าตัน เพราะของผมมันตันที่ 850 cl 5-5-5-15 วานผู้รู้ช่วยแจงให้ผมไปได้ไกลกว่านี้ทีครับ ขอบคุณครับ..-*-

แรง แล้วคับ

Comment

Originally posted by madeaw View Post
      แรง แล้วคับ

อยากได้สัก 3.6

Comment

จะแรงไปถึงไหนพอได้แล้วครับ - -* แรงก่าผมอีก

Comment

2160 หลายๆตัว(ส่วนมาก) ตันที่ 380 -390 นี่แหละครับ หาน้อยที่จะไปถึง 410 420

ผมเคยเห็นแค่สี่ห้าตัวเอง ตัวนึงของเกรียนแถวนี้แหละที่AVTหัวเถิกๆ

Comment

Originally posted by matoom View Post
            2160 หลายๆตัว(ส่วนมาก) ตันที่ 380 -390 นี่แหละครับ หาน้อยที่จะไปถึง 410 420

ผมเคยเห็นแค่สี่ห้าตัวเอง ตัวนึงของเกรียนแถวนี้แหละที่AVTหัวเถิกๆ
            ใช่ท่านอิมป่ะ

Comment

Originally posted by matoom View Post

แสรด
              Last edited by อิมพีเรียล; 10 Apr 2008, 13:03:45.

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                แสรดพาดพิง
                ก็พาดพิงถึงคนเทพอย่างท่านแหละ..

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                  ใช่ท่านอิมป่ะ
                  Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                  แสรด
                  ก้ากๆๆๆๆ

Comment

ได้แค่นี้ถือว่าแรงแล้วนะค๊าบ

E2160 ผมได้ 3.4 ไม่เสถียร์เลย มาเสถียรแค่ 3.3 เองครับ แต่บอร์ด P5K-SE นะ ตอนนั้น

Comment

ผม 3.2Ghz กระทู้เก่า ไม่เสถียรเลยคับ ว่าต้องเปลี่ยนซิงค์ แต่ไม่เอาและ
                      เพราะต้องเอางบไปประกอบคอมอีกเครื่องอีก 3Ghz พอและ ทำใจ -*-

Comment

psu หมดแรงมั้ง อัดไฟไปหลายจุด

Comment

Originally posted by sunzacool View Post
                          psu หมดแรงมั้ง อัดไฟไปหลายจุด
                          psu หมดแรงดูยังไงครับ ดูจากไฟที่ดรอปหรือปล่าว

Comment

ผมก็เสถียรที่ 3.2 ครับ rev.L2

Comment

ดันรอ 3.6

Comment

Working...
                              X