Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ NB Dell XPS จากนอกเปลี่ยน keyboard เป็นภาษาไทย ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ NB Dell XPS จากนอกเปลี่ยน keyboard เป็นภาษาไทย ได้ไหมครับ

อยากรู้ว่าซื้อมาแล้ว มาเปลี่ยน Keyboard ในไทยได้เปล่าครับ
    ขอบคุณครับ...

เปลื่ยนได้มั้งคับ ไม่มั่นใจ

แต่ซื้อ Sticker มาติดเอาดีกว่ามั้ง แบบเนียนๆ ถูกด้วยงับ

Comment

Originally posted by yorch205 View Post
      เปลื่ยนได้มั้งคับ ไม่มั่นใจ

แต่ซื้อ Sticker มาติดเอาดีกว่ามั้ง แบบเนียนๆ ถูกด้วยงับ
      ตามท่านนี้ก็ง่ายดี ถูกด้วย แต่ถ้าจะสกรีนลงตัวคีย์บอร์ดเลย คงต้องรอท่านต่อไปล่ะครับ

Comment

เปลี่ยนอ่ะได้อยู่นะครับ แต่จะหาจากไหนมาเปลี่ยนอ่ะครับ ถ้าหาได้ก็ไม่ยาก
        หาติดเก้อ ง่าย + ถูกสุดๆและงับ

รุ่นพี่ผมก็ใช้อยู่แบบเนี้ยงับ

Comment

เปลี่ยนได้ แต่เสียเงิน

ใช้มันให้มันหลุดมันพังแล้วเปลี่ยนศูนย์ไทยง่ายกว่า

ไม่เสียเงิน ง่ายๆครับใช้ๆงัดๆ เด๋วก็หลุดเหอๆ

Comment

Originally posted by oiloffline View Post
            เปลี่ยนได้ แต่เสียเงิน

ใช้มันให้มันหลุดมันพังแล้วเปลี่ยนศูนย์ไทยง่ายกว่า

ไม่เสียเงิน ง่ายๆครับใช้ๆงัดๆ เด๋วก็หลุดเหอๆ
            อ้อ มีสูตรแบบนี้ด้วย อิอิ ถ้าไม่อยากเสียเงิน ต้องทำตามท่านแล้วครับ

Comment

ติ๊กเกอร์เลย หุหุ

Comment

ซื้อจากนอก แล้วเอมาเคลมในไทยได้เปล่าครับ หรือ มีประกันในไทยเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ตัวประกันจะรองรับ เฉพาะรุ่นที่ขายอยู่ในประเทศนั้นๆๆ

คือ หากเอามาใช้ในไทย แล้วในไทยมีขายรุ่นนั้นอยู่ ก็สามารถเคลมได้งับ

หากไม่มีขาย จะเสมือนว่าไม่มีประกันใดๆๆอยู่เลยงับ

Comment

Originally posted by littlelucky View Post
                    ตัวประกันจะรองรับ เฉพาะรุ่นที่ขายอยู่ในประเทศนั้นๆๆ

คือ หากเอามาใช้ในไทย แล้วในไทยมีขายรุ่นนั้นอยู่ ก็สามารถเคลมได้งับ

หากไม่มีขาย จะเสมือนว่าไม่มีประกันใดๆๆอยู่เลยงับ
                    แล้วไม่ทราบว่าเราจะเช็คได้ยังไงครับ

Comment

Originally posted by NOLand View Post
                      ซื้อจากนอก แล้วเอมาเคลมในไทยได้เปล่าครับ หรือ มีประกันในไทยเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
                      ได้ครับ

ไม่ว่าจะมีขายหรือไม่มีก็เครมได้ แต่ถ้าเป้น DELL นั้นสามารถเครมได้ทั่วโลกที่มี 0 บริการครับ

เรื่องอะไหล่ไม่ต้องห่วง มีแน่นอน ยกเว้นบางชิ้นอาจต้องสั่งเข้าต้องรอ ไม่นานมาก สักอาทิตย์นึง

ผมมี XPS1530 ตัวนึงเคยโทรคุยดูแล้วเขาบอกว่า "ลงทะเบียนครั้งเดียวรับประกันได้ทั่วโลกเลย

เพราะของคุณเป็นประกันแบบอินเตอร์ นำไปใช้ที่ไหนเขาก็ดูแบบเดียวกัน" ^^ ไม่ต้องห่วงครับ

Comment

Originally posted by oiloffline View Post
                        ได้ครับ

ไม่ว่าจะมีขายหรือไม่มีก็เครมได้ แต่ถ้าเป้น DELL นั้นสามารถเครมได้ทั่วโลกที่มี 0 บริการครับ

เรื่องอะไหล่ไม่ต้องห่วง มีแน่นอน ยกเว้นบางชิ้นอาจต้องสั่งเข้าต้องรอ ไม่นานมาก สักอาทิตย์นึง

ผมมี XPS1530 ตัวนึงเคยโทรคุยดูแล้วเขาบอกว่า "ลงทะเบียนครั้งเดียวรับประกันได้ทั่วโลกเลย

เพราะของคุณเป็นประกันแบบอินเตอร์ นำไปใช้ที่ไหนเขาก็ดูแบบเดียวกัน" ^^ ไม่ต้องห่วงครับ
                        แต่จากที่ผมโทรไปถามที่0เดลไทยมานะงับ เพราะกำลังจะซื้อxps1530ที่อเมริกา

แต่กับต้องพบว่าทางเมืองไทยไม่มีการรับประกันรุ่นนี้อะงับ

แล้วอีกทั้งไม่สามารถทำได้แม้แต่ให้เดลไทยซ่อมเลย

ทางเดียวคือนั้งรถเล่นไปปีนัง แล้วกอเรียกมาซ่อมที่ปีนังเอาอะงับ

Comment

Originally posted by NOLand View Post
                          แล้วไม่ทราบว่าเราจะเช็คได้ยังไงครับ
                          เท่าที่รู้รุ่นxpsนั้นจะมีขายแต่xps1330ตัวเดียวนะงับในไทยตอนนี้อะงับ

Comment

รอดูกันต่อไป ^^

Comment

Working...
                            X