Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยคับ เซียนทั้งหลายคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยคับ เซียนทั้งหลายคับ

คือว่าเครื่องผม เปิดเพลง ดุหนังไม่มีเสียงเลยคับ เสียบลำโพงแล้วด้วยคับ
    มันบอกว่า sound device dont install

ไครทราบวิทีแก้บ้างคับ แนะนำทีคับ

ขอบคุนคับ

ลง driver ใหม่ครับ

Comment

อย่างแรกเลยคือต้องรู้ก่อนว่า Sound ทำงานอยู่หรือเปล่าครับ
      เข้าไปดูที่ คลิกขวา Mycomp>Property
      ไปที่แถบ Hardware เปลือกอันแรก Device Manager
      แล้วดูที่ Sound ว่ามีเครื่องหมายอะไรแปลกๆหรือเปล่า
      ถ้าไม่มีก็ไปเปิดใน Bios ถ้ามี ก็ลง Driver ใหม่ครับ

Comment

Working...
      X