Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะสั่งปริ้นผ่าน Wireless ยังไงครับ ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะสั่งปริ้นผ่าน Wireless ยังไงครับ ???

ดูจากรูปนะครับ

แล้วช่วยบอกทีว่าทำได้มั้ย .. แล้วต้องทำยังไงบ้าง

ถ้าต้องการแชร์ไฟล์ และ สั่งปริ้น ทางอากาศ เลย ครับ Notebook นะครับ

ขอบคุณครับ

รูปครับ

ต้องมีเครื่องนึงต่อปริ้นเตอร์ไว้ แล้วสั่งผ่านlan ในกรณีนี้มานlanไม่ต้องใช้สาย แล้วเครืองที่ต่อlanไว้ต้องset แชร์ปริ้นเตอร์ไว้ด้วย ถ้ามานต่อตามที่บอกแล้วก็สั่งได้เลย

แต่ถ้าจาสั่งจากNBไปปริ้นเลย ไม่น่าจาทำได้

Comment

ให้เครื่อง PC เซ็ทแชร์ Printer ไว้
      เวลาจะ Print ต้องเปิด PC ที่ต่อ Printer ทิ้งไว้

หรือไม่ก็ซื้อ Print Server มาต่อตรงกับ WRT54GS ทำให้ไม่ต้องต่อ Printer ผ่าน PC
      แบบต่อผ่าน Wireless ก็มี Linksys WPS54G ตัวละ 4000บาท
      แบบต่อผ่าน UTP ก็มี Linksys PSUS4 ตัวละ 2000บาท

Comment

Working...
      X