Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAM DDR2 KINGBOX 1 GB*2 BUS 800 มี SERIAL NUMBER เหมือนกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAM DDR2 KINGBOX 1 GB*2 BUS 800 มี SERIAL NUMBER เหมือนกัน

ผมเพิ่งได้ ram คู่นี้มา ดูใน everest มี serial number เดียวกัน ผิดปกติหรือเปล่าครับ
    แรมคู่นี้มีกล่อง แยกกันต่างหาก ไม่ได้เป็นแบบ kit

ผมนำแรมคู่นี้มาใช้กับ M2N-E + X2 3600+ ซึ่งเดิมใช้ kingston fp-y5 667 1gb*2 เป็น dual channel และใช้ได้ปกติ แต่พอมาใช้ kingbox คู่นี้ เครือ่งบู๊ทได้ใช้งานได้สัก 15 นาทีจอฟ้า
    เหตุผลเครื่องปิดวินโดว์เกรงว่าจะเกิดความเสียหาย. เครื่องเซ็ทใน ไบออส เป็น ออโต้ ครับ ผิดปกติตรงไหนครับ หรือต้องปรับ ไบออส อย่างไรครับ ยังไม่เคยใช้ บัส 800

เอา kingston คู่เดิม เสียบ กํใช้ได้ปกติไม่มีปัญหาครับ

คิงบ๊อคผมก็มีนัมเบอร์เหมือนกันครับ แต่ก็ใช้ไงได้ปกติครับ

Comment

แอสว๊าย รึป่าวเนี่ย

Comment

Originally posted by Zemos View Post
        คิงบ๊อคผมก็มีนัมเบอร์เหมือนกันครับ แต่ก็ใช้ไงได้ปกติครับ
        ขอบคุณครับ จะได้หาทางดูว่าไม่ใช่เกิดจากที่มี serial number เหมือนกัน

ช่วยเข้ามาตอบหน่อยครับ ยังแก้ไขไม่ได้

Comment

fyo

Comment

set ในไบออส เปลี่ยนจาก auto เป็น 800 ครับ เป็นปกติแล้วครับ
            Last edited by mujaarm; 11 Apr 2008, 23:18:11.

Comment

Working...
            X