Announcement

Collapse
No announcement yet.

$$$$ ไปแบบ AUTO E6320 P5LD2 SE $$$$$$$

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• $$$$ ไปแบบ AUTO E6320 P5LD2 SE $$$$$$$

ไปแบบ AUTO E6320 P5LD2 SE แรม 3G อยากไปไกลกว่านี้หน่อยครับ(สัก2ปลายๆครับหรือมากกว่าก็ได้) เอาไม่แต๊บนะ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Attached Files
    Last edited by ood; 10 Apr 2008, 21:42:24.

หุหุ ระดับนี้ก็สูงนะท่าน ของผมอยากได้ระดับนี้บ้าง ยังไม่ได้เลยง่ะ

Comment

ระดับ 2.4 ไปปรับอะไรบ้างคับ หรือเพิ่มไฟอย่างเดวคับ เพราะผมใช้ cpu ตัวเดวกับท่านเลยคับ MB P5L 1394 อ่ะงับ

แนะนำหน่อยนะคับ

Comment

ถ้าเล่น oc อย่าปล่อย auto งับ

Comment

ตอบ ท่านnokkabb ผมใช้โปรแกรมที่มากับ เมนบอดครับ ^_^
          ตอบ ท่าน อิมพีเรียล อยากได้อีกนิดนะครับไม่อยากเอาสูงมากครับเดียวบูตไม่ขึ้น ไม่รู้ต้องปรับอะไรบ้างครับผมก็มือใหม่เหมีอนกัน

Comment

OC ต้องในไบออสเท่านั้น : คิดจะโอจะไม่มีคำว่า Auto

Comment

Originally posted by ood View Post
              ตอบ ท่านnokkabb ผมใช้โปรแกรมที่มากับ เมนบอดครับ ^_^
              ตอบ ท่าน อิมพีเรียล อยากได้อีกนิดนะครับไม่อยากเอาสูงมากครับเดียวบูตไม่ขึ้น ไม่รู้ต้องปรับอะไรบ้างครับผมก็มือใหม่เหมีอนกัน

ที่ว่าโปรแกรม เมนบอร์ด คือโปรแกรมอะไรคับ ท่าน แนะนำหน่อยนะ

Comment

ตอนนี้ขึันมาหน่อยครับ 2.5 นิดหน่อยครับ ^_^ ลองแล้วครับได้เท่านี้ครับ ปรับได้เท่านี้หรือว่าต้องปรับตรงใหนครับ
                Attached Files
                Last edited by ood; 8 May 2008, 21:42:07.

Comment

มันไปไม่ได้แล้วครับ ผมเดาว่าท่านใช้ HDD SATA มันจะเป็นข้อจำของชิป 945 ถ้าใช้ HDD SATA
                  มันจะลากไปสุดที่ 359 ถ้าเกินนี้จะมองไม่เห็น HDD ผลก็คือไม่สามารถบูสเข้าวินโดวืได้ ถ้าอยากไปไกลกว่านี้ ต้องใช้
                  HDD IDE ครับ ผมว่า 400*7 คงไม่ยาก ลองดูครับ

Comment

ขอบคุณท่าน หนึ่ง มากๆครับ ตกลงมันต้องเปลื่ยน HDD ใช่เปล่าครับมันถึงจะไปได้

Comment

Originally posted by ood View Post
                      ขอบคุณท่าน หนึ่ง มากๆครับ ตกลงมันต้องเปลื่ยน HDD ใช่เปล่าครับมันถึงจะไปได้
                      ถูกต้องครับ เคยใช้บอร์ดตัวนี้เหมือนกัน ใช้ HDD IDE ลาก E2160 390*9 ได้ไม่อยากเลยครับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=318537

Comment

ขอบคุณอีกครั้งครับ ^_^

Comment

ไฟ cpu เยอะมากครับ ร้อนมั้ยครับนั่น

Comment

ไม่ร้อนเท่าไรครับ 49 โหลดสุด55 NO แอร์ ไม่เปิดฝาข้างครับปิดหมดครับ ^_^

Comment

P5LD2 SE บอร์ดตัวนี้ไม่สนับสนุนการ OC เลยจริงๆให้ตายดิ timing ram ปรับไม่ได้ ไฟแรมได้มากสุด 2.0

ไฟ cpu ปรับไม่ได้มั่ง จำไม่ค่อยได้ละ สรุป ไม่เวิร์คเลยที่จะ OC

Comment

Working...
                              X