Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำทีคับ Ghost HDD แล้วไม่เห็น ไดฟ์ C

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำทีคับ Ghost HDD แล้วไม่เห็น ไดฟ์ C

ตอนนี้ทำกำลังจะGhost to Image ขั้นตอนการ save ไฟล์*.GHO อ่ะคับ มันไม่เห็นไดร์ฟ C อ่ะคับ ทำไงดี เพราะว่าอ่านขั้นตอนแล้วมันใช้ save ที่ไดร์ฟ C อย่างเดียวรึป่าวคับ ลองเซฟไดร์ฟ D แล้ว error อ่ะคับ ขอบคุงคับ
    ลืมไป HDD แบบ SATA ใช้ Hiren boot 9.5 คับ
    Last edited by xfinalize; 11 Apr 2008, 06:59:29.

ปกติเซฟไว้ที่ D: นะ เพราะว่า C คือที่เราทำ Image และเป็นไดรวินโดวด้วย ถ้าวะันไหนเกิดเจ้งขึ้นมาเข้าวินไม่ได้
    ก็ให้โกส C: ใหม่ จากไฟล์ใน d: ได้เลย

Comment

ก็ลองเซฟที่ไดฟ์ Dแล้วคับ มันเซฟไม่ได้อ่ะคับ มันขึ้นerror " invalid cluster =0X0000000049061 "
      อะไรประมาณนี้อ่ะคะับ

Comment

ใน drive D: มีเนื้อที่พอเก็บรึป่าวครับลองเช็คดูนะครับ

Comment

เหลือ 23 GB อ่ะนะงงคับ เด๊ยวเอารูปมาให้ดู

Comment

ขอดูรูปก่อนละกัน เพราะว่าการ Ghost จะมองไม่เห็นไดร์ ทุกไดร์ ไดร์ C ที่ท่านเห็นจะเป็น CD ROM Dive ด้วยซ้ำ แต่จะเห็นเป็นดิสน์เปน ตัวเลขหาก ท่านมี HDD สองตัว ตัวแรกจะเป็น เลข 1 (หากแบ่ง เป็น สามพาสดิชั่น ก็จะเป็น 1.1-1.2-1.3 ปกติไดร์ C จะเป็น 1.1 HDD อักอันก็จะเป็นเลข 2 และหากว่าท่านจะโกสท์ไดร์ 1.1 (ไดร์ C) อย่างท่านว่า จะเซฟได้ในไดร์ 1.2-1.3 และจะมองไม่เห็นไดร์ 1.1 (หรือไดร์ C) ไม่รู้ผมเข้าใจถูกคำถามหรือเป่า ถ้าเข้าใจผิด ขอโทษด้วย ไม่ได้ตอบมั่วนะหากไม่เข้าใจก็ ทาง PM ละกัน เพิ่มเติมอีกนิดนะผมโกสท์ผ่าน DOS ไม่เคยทำผ่านวินโดวน์หากเข้าใจผิดก็ขออภัย
            Last edited by hunu; 12 Apr 2008, 17:35:09.

Comment

Working...
            X