overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 13 of 13

Thread: ปรึกษาเรื่องการติด ซิงค์ หน่อยครับ

OverclockZone Member aOffrOzen's Avatar

Default ปรึกษาเรื่องการติด ซิงค์ หน่อยครับ

คือว่า ที่บ้านผม ซื้อ Ram Corsair 1Gb *2 นะครับ . .

ถ้าหากผมเสียบแบบ Dual Channel เปิดใน CPU - z มันก็แสดง Dual แต่ทีนี้ ใช้ไปนานๆ มันจะแสดงจอฟ้า Error Code Ram อะครับ

ตอนนี้เลยเสียบแบบ Single 2 ตัว ใช้งานได้ปกติ ถ้าติดซิงค์จะช่วยได้มั้ยครับ เห็นช่างบอกว่า Ram สมัยนี้ ถ้าความร้อนเกิน มันจะ Restart เครื่องเองแสดงจอฟ้าเลยอะครับ . .

ผมเลยอยากถามว่า ถ้าผมติด มันจะช่วยให้ Dual ได้มั้ยครับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ติดซิงค์ ???? เกี่ยวกันกะเรื่อง dual ด้วยเย๋อ....

เรื่องความร้อนมันก็มีผลทำให้เครื่องแฮ้งก็เป็นปกติงับ
    หาพัดลมเป่าๆ หรือติดซิงค์ก็ไม่ผิดกติกา แถมดีซะอีก

OverclockZone Member cyanide's Avatar
    バンコク=BKK ถนนจรัญสนิทวงศ์

แรมทำไมร้อนได้ขนาดนั้น คุณ OC หรือเปล่าครับ

OverclockZone Member aOffrOzen's Avatar

ไม่ได้ OC คับ ทำมะเปน ซื้อมาเสียบเลย

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

มันร้อน เสียบใช้งานแบบ Single มันก็น่าจะร้อนได้เหมือนกันนิ ==a"

ผมว่า รัน test ทั้งแบบ single + Dual แล้วเอาปรอด วัดอุณภูมิ ดูเอา sureๆ ดีก่ามะงับ ?

ps แต่ว่ามีแวว ได้ เคลม หึๆ

เคลมอะไรอะคับ Ram หรอ เกี่ยวมั้ยครับที่ว่า ผมไม่ได้ซื้อ Twin Pack มันเลย Dual ไม่ได้ . .

OverclockZone Member tube_cats's Avatar
    ภายใต้ขนแมวอันปุกปุย

Quote Originally Posted by aOffrOzen View Post
    คือว่า ที่บ้านผม ซื้อ Ram Corsair 1Gb *2 นะครับ . .

ถ้าหากผมเสียบแบบ Dual Channel เปิดใน CPU - z มันก็แสดง Dual แต่ทีนี้ ใช้ไปนานๆ มันจะแสดงจอฟ้า Error Code Ram อะครับ

ตอนนี้เลยเสียบแบบ Single 2 ตัว ใช้งานได้ปกติ ถ้าติดซิงค์จะช่วยได้มั้ยครับ เห็นช่างบอกว่า Ram สมัยนี้ ถ้าความร้อนเกิน มันจะ Restart เครื่องเองแสดงจอฟ้าเลยอะครับ . .

ผมเลยอยากถามว่า ถ้าผมติด มันจะช่วยให้ Dual ได้มั้ยครับ
    อาการนี้มันคืออาการของ Ram เสียแล้วอ่ะครับ แต่ไม่เสียทั้งหมด

ควรเคลมดีกว่าครับ ประกันของอะไร ลองถ่ายรูปมาลงจิครับจะได้ช่วยกันดู

ส่วนเรื่องติด sink ที่จริงมันทนความร้อนได้มากกว่าที่เราคิดนะครับ

มาตรฐาน มัน สูงกว่า 500C ครับ ป๋มเคยไปฝึกงานอยู่ Lab FA ของบริษัทผลิต IC Spec มาตรฐานมันต้องอย่างงั้นจริงๆ

แต่ติดระบายความร้อนไว้มันก็ดีกว่าไม่มี เหมือนเราถ้านั่งทำงานอยู่ มีพัดลมหรือแอร์เย็นๆมันก็ดีกว่าป่ะ

ถ้าอยากได้ sink ram ป๋มมีครับลอง Click ใต้ลายเซ็นได้เลยครับลองดูครับ ( แอบขายของ ... อิอิ )

ประกันของ DCOM ครับ ถ้าเอาไปเคลม เค้าจะเช็คสักกี่วันอะคับ ผมไม่มีแรมสำรองใช้ ผมก้เล่นคอมมะด้ายอะจิ

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

ลองโทรถามศูนย์เค้าดูครับว่ามีของอ่ะป่าว

OverclockZone Member Tatui's Avatar

เคลม โลด******** โชคดีที่ไม่ไหม้...

ต้องเสียเวลา เคลมมั้ยคับ ไม่ทราบว่า DCOM มีที่ไหนบ้าง ต้องใช้เวลาประมาณกี่วัน ในการเปลี่ยนของอะครับ

เค้าต้องตรวจสินค้าไม่คับนี่ เซงมากมาย ผมไปดูในเว็ป เราจะเอาไปเปลี่ยนที่ศูนย์ไหนก็ได้ใช่ปะคับ

เห็นมีที่เดอะมอลล์งาม ด้วย จะได้ไม่ต้องไปไกล ผมกลัวว่ากว่าจะได้ของมันจะหลายวัน

ผมก็เล่นคอมไม่ได้ T T" ฮือ

แล้ว ผมซื้อ Valua 1Gb 2 ตัว มัน Dual ไม่ได้เค้าจะให้เคลมหรอครับ มันไม่ใช่ Twin Pack
    Last edited by aOffrOzen; 11 Apr 2008 at 20:35:24.

ดันนิส

OverclockZone Member junkyjoke's Avatar

http://www.dcomservice.com/where.asp

ดูในลิงค์ได้เลยครับ

Bookmarks

Bookmarks