Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามสาวก AMD เกี่ยวกับ แพลทฟอร์ม ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามสาวก AMD เกี่ยวกับ แพลทฟอร์ม ครับ

ก็คือว่า อยากทราบว่า CPU AMD ซัพพอท OS x86 หรือไม่ครับ
    หรือซัพพอทเฉพาะบางรุ่นครับ รบกวนสาวก AMD ชี้ชัด/ฟันธง หน่อยครับ

พอดีว่าน้องที่รู้จักเค้าจะซื้อคอม (แพลทฟอร์ม AMD) แล้วจะให้ผมช่วยแนะนำ
    ก็เลยอยากทราบอ่ะครับว่ามันสามารถรองรับ x86 ได้หรือเปล่า
    เพราะผมกลัวจะหาโปรแกรมที่ซัพพอท x64 ลำบากอ่ะครับ
    ไม่อยากให้น้องเค้าซื้อมาเสียของอ่ะครับ

ผมใช้อยู่น๊ะคับ ใช้ได้ทั้งx86แล้วก็x64 คับ เพราะผมลองลงมาหมดแล้วไม่ว่าจะเป็น วิสต้า32บิต หรือ วิสต้า 64 บิต ผมขอรับรองคับ

Comment

Sopport ตามปกติครับ

Comment

รับรองครับ ฟันธง อิอิ

Comment

รองรับครับ

รองรับ OS X86 ตั้งแต่ Athlon 64 Bit Socket 754 แล้วครับ

Comment

พอดีผมมันเด็ก intel อ่ะครับ เรื่อง AMD เลยไม่สันทัศน์ ขอบพระคุณทุกท่านที่มาช่วยชี้ชัดและฟันธงจนกระจ่างครับ

Comment

Working...
            X