Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมคนชอบใช้ลำโพงของ microlab X3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมคนชอบใช้ลำโพงของ microlab X3

คือผมกำลังมองหา ลำโพงคอม 5.1 อยู่ส่วนตัวชอบ creative (ตระกูล Inspire) มี sound card audigy 2 zs ใช้อยุ่ เห็นกระทู้ต่างๆ คนใช้ microlab x3 กันเยอะเหมือนกัน มันโอเคใช่ไหมคับตัวนี้ ตอนนี้เลยตัดสินใจเลือกไม่ถูกเลย เขวๆเลย เห็นคอมเม้นกันเยอะ
    ช่วยแนะนำหน่อยคับ
    ปล.ดูหนัง dvd เป็นหลัก

X3 5.1 เปลี่ยนแปลงสายไฟข้างในใหม่ ตู้ซับรองด้วย ทิบโท (เดือยแหลมสูง 1 1/2นิ้ว) รับรองแจ่ม ถ้าไม่แน่ใจไปร้านแล้วเปิดฟังเทียบกันเลยท่าน เชื่อหูตัวเองดีที่สุดครับ

Comment

มั้นเป็นความคุ้มค่ากับราคาเลยทำให้หลายๆคนชอบกัน

เรื่องเสียงผมว่ามีหลายๆตัวที่ดีกว่า X3 แต่ติดที่ราคามันสูงกว่าเยอะเนี่ยสิ

แต่สุดท้ายและท้ายสุดอยู่ที่หูคนฟังตัดสินใจมากที่สุดเท่านั้น

Comment

1. เบสแน่นดี ดูหนังกระฮึ่มดีครับ
        2. ถ้าสมมุติว่าตัวใดตัวหนึ่งพัง ก็มั่นใจได้ว่ามีอะไหล่แยกชิ้นขายครับ ไม่ว่าซับหรือsat
        3. ดูดีไซน์เป็นลำโพงดีครับ ไม่หรูหราเกินจำเป็น
        4. เทียบกับราคาผมว่าไม่แพงครับ

ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวล้วนๆนะครับ

Comment

คุ้มราคาครับ ผมก็กะจะหามาซอยซะหน่อย เห็นยาหอมกันเหลือเกิน 555 ไม่รู้ซื้อมาต้องดมยาดม แทนไหม 555+

Comment

มันมีดีที่ซับ

Comment

มันคุ้มค่ากว่าพวก creative ครับ

Comment

ตามมาดู น้า กา-เม-ล่า ตอบ
                ดีนะขายเคลียติบไปแล้ว

แต่ก็คงมิได้...นำพา อิอิอิอิ

Comment

ราคาประมาณเท่าไรคับ X3

Comment

2300คับ

Comment

X3 2.1 ประมาณ สองพันต้นๆโดยประมาณขึ้นอยู่กับสถานที่ๆขายและฝีปากในการต่อรองราคา อิอิ

ส่วน X3 5.1 ประมาณสี่พันปลายๆ

Comment

ราคาปลานกลาง เสียง สุดยอด แล้ว สำหรับ ผม

Comment

หมายถึงตัวนี้หรือเปล่า

Comment

2.1 ประมาน 2300
                            5.1 ประมาน 4700

Comment

แล้วlogitech Z-5500ดีกว่าไหม หรือมีปัญหามากกว่า

Comment

Working...
                              X