Announcement

Collapse
No announcement yet.

Quadro จำเป็นสำหรับงาน 3Dหนักๆหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by asasjkas View Post

พระเจ้า รูปแรก

เด็กผู้ชาย ไม่มีขา..ครับท่าน

บรื๊อๆ....
    พึ่งสังเกตุเห็นเหมือนกัน

Comment

Originally posted by naeza777 View Post
      พึ่งสังเกตุเห็นเหมือนกัน
      ผมเองก็พึ่งเห็นแฮะทั้งที่ดูรูปนี้ ไม่รู้กี่รอบเพราะมีวัดใหม่ต้องการแบบวัดแบบนี้
      และที่สำคัญเด็กเหนือจะถูกสอนให้อ่อนน้อมมีสัมมาคารวะไม่ยืนค้ำหัวผู้ใหญ่ ยิ่งเวลากราบนมัสการวัดเก่าแก่ที่สุดของลำปางเช่นนี้
      วัดนี้ชื่อ "วัดไหล่หิน"เป็นวัดที่เก่าแก่ยิ่งกว่าวัดพระธาตุลำปางหลวงเสียอีก
      มีอายุกว่าหนึ่งพันสี่ร้อยปี(ตามประวัติ) และเป็นฉากหนึ่งในหนัง "สุริโยทัย"

เอ๊ะ!!!แล้วมันเกี่ยวกับกระทู้ที่ผมตั้งหรือเปล่านี่ รู้สึกจะดังกว่ากระทู้เสียอีก
      ---งานที่ทำประมาณขึ้นงาน 3Dหมู่บ้านหนึ่งครับ คือถ้าเอื้อมถึงก็อยากได้ Quadro
      ให้รู้แล้วรู้แรดไปเลย เพราะเข็ดกับร้านคอมที่หลอกให้ซื้อ NB มาร่วมห้าหมื่น แต่ใช้แล้วไม่ได้ดังใจเลยเข็ดขยาดเลยครับ
      ----อีกอย่างเมียก็ขู่ไว้ว่าถ้าตัวนี้ไม่เวิร์คก็คงไม่เปลี่ยนให้อีกแล้ว
      ---เงินผมก็หาไม่ได้เหมือนเมื่อก่อน ฉะนั้นจึงต้องใช้เงินทุกบาทให้คุ้มค่ามากที่สุด
      Last edited by tynn; 16 Aug 2008, 08:05:14.

Comment

เวนกำ หลอนเลยเจ้า บ่กล้าไป๋แอ่วเหนือเลยก่า

**ขอขอบคุณ คุณเมียที่อนุเคราะห์ซับไตเติ้ลกำเมืองเหนือ(ภาษาเหนือ)ในครั้งนี้ T-T
        Last edited by nawachookit; 13 Apr 2008, 20:09:10.

Comment

ผมว่าถ้าต้องการเรนเดอร์ วิวต่างๆ ไม่ได้หมุนไปหมุนมามากนัก ใช้โมเอาดีกว่า Quadroน่าจะเหมาะกับการเรนเดอร์ อนิเมชั่นมากกว่าที่ต้องการหมุน ขยับไปมาตลอดเวลาน่ะ

Comment

ต้องคิดไปในแง่ดีครับ
            บางที เด็กน้อยคนนั้น กำลังเล่นมายากลก็ได้

Comment

จขกท คนลำปางเหมือนกันเลย อิอิ

Comment

ถ้าไม่seriousจะใช้versionใหม่
                ใช้7800GTXแล้วก็flash vbiosเป็นquadro 4500ได้ครับ^^
                ปล
                ใช้ได้แบบquadroจริงๆเลยนะครับ
                จำเป็นต้องเปลี่ยนsinkด้วยครับ
                เพราะbiosมันจะทำให้กลายเป็นquadroจริงๆ
                ยกเว้นแต่ว่าจะไม่ได้เป็น100%แต่อาจจะได้
                ซัก80-90%
                ปล สอง
                การทำแบบนี้มีความเสี่ยง
                โปรดพิจารณาก่อนทำ

Comment

ผมทุกวันนี้จะใช้คอมฯยังลำบากลำบน ถ้าจะให้โมจะทำไงดีหว่า
                  บ้านใกล้คุณ ยองยองซอยสมา่ชิกรุ่นเก่าคงพอแสมะได้นะ
                  คนลำปางตวยกั๋นเปิ่งปาอาศัยกั๋นได้เนาะ
                  Last edited by tynn; 16 Aug 2008, 08:05:14.

Comment

no comment คับ เข้ามาเหวอให้ภาพแรกหน่อย เด็กลอยได้ O_o!!!

Comment

ทำไมการโม GF บางท่านบอกว่าเป็นเพียงการเปลี่ยนชื่อละ่ครับ
                      ไม่เหมือนอีกค่าย ที่เขาทำการโมที่ซอร์ฟแวเลย จริงๆเป็นอย่างไรแน่ครับ งงงงงงจริงๆ

Comment

ก็๋ถ้ามันโมได้สมบูรณ์จริงๆแล้วการ์ดโปรเค้าจะขายได้หรอครับ ก็มีแต่คนซื้อการดเกมมาโมกันนะซิ ราคามันต่างกันมากนะ

ถามว่าสำคัญใหม ถ้าทำงานหาเงินให้ตัวเองได้ ผมว่าก็ซื้อไปเถอะครับ ซื้อมันมาทำงานเดียวมันก็สร้างเงินให้เราอยู่ดี

Comment

ส่วนผมขอเคลียเรื่องเด็กรูปแรกก่อนดีกว่า เรื่องการ์ดไว้ทีหลัง 555+

Comment

นั้นดิ
                            รูปแรกน่ากลัวชิป..

Comment

Originally posted by tynn View Post

ทำไมการโม GF บางท่านบอกว่าเป็นเพียงการเปลี่ยนชื่อละ่ครับ
                              ไม่เหมือนอีกค่าย ที่เขาทำการโมที่ซอร์ฟแวเลย จริงๆเป็นอย่างไรแน่ครับ งงงงงงจริงๆ

มันเป็นการ เพิ่มความสามารถ ของการ์ดจอ บางอย่างเข้าไปครับ โดยใช้ ไดร์เวอร์ แทนที่จะเล่นกับฮาดแวร์โดยตรง ความสามารถในการ ทำงานจะมีมากขึ้นในเรื่องของงาน 3D แต่ก็ใช่ว่าจะ ออกมาดีเหมือน การ์ดเฉพาะทางแท้ๆครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องเทียบที่รุ่นและราคาด้วยครับ

เหมือนกับ การ์ด 3D มั้นจะนับ1 ที่ ราคา 6-7000 สุดกัน แถว 100000+ นิดๆ
                              การ์ดเล่นเกมส์ มัน นับ 1 กันที่ 1200 สุดกันแถว ๆ 30000+ นิดๆ

การเลือกก็ต้อง ดูงานครับ ว่างานที่ทำ ต้อง ขนาดใหน คุ้มใหมที่จะใช้ 3D แท้ๆ เช่น งาน 3D ทั้วๆไป การ์ด 3D ตัวละ 6000 ไงก็ ไม่มีทางดีกว่า จับ 8800GT มา MOD แน่ครับ แต่ถ้างานที่ต้องการมันโยน ภาระให้ การ์ดหนัก เราก็ต้อง พึ่งความสามารถของ QUARDO หรือ FIRE GL แท้ๆครับ

การ MOD ทั้ง NVIDIA และ ATI ก็ทำคล้ายๆกันครับ ใช้ไดร์เวอร์ เพิ่มความสามรถของการ์ดจอเหมือนกันครับ

Comment

อีกนิดครับ คำว่า MOD ได้สมบูรณ์แบบ หมายความว่า MOD แล้ว ใช้งานได้ จริง เรนเดอร์ แล้ว ไม่เกินปัญหา และไม่เลือกงานที่จะทำเช่น งานหรือโปรแกรมนี้ ทำได้ อีกโปรแกรม เกิดบัค อันนี้ เรียก ไม่สมบูรร์ครับ

สมบูรณ์ ไม่ได้หมายความว่า MOD แล้ว ทำได้เหมือ่นการ์ด 3D แท้ๆ ครับอย่างนั่นไม่เรียก MOD อย่างนั้นจะเรียก ว่า ขาย ทิ้ง แล้วซื้อ การ์ด 3 D แท้มาใช้งานครับ

Comment

Working...
                                X