Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำโน๊ตบุคแรงๆมีการ์ดจอในตัวด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำโน๊ตบุคแรงๆมีการ์ดจอในตัวด้วยครับ

พอดีผมเองต้องการหา NB แรงๆสักตัว

คือตอนนี้เลือกไม่ถูกระหว่าง
    ASUS G2S
    MSI Megabook GX600

ช่วยเลือกหน่ยครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by gatxclub; 11 Apr 2008, 19:13:49.

งบไม่พอ ^^

8800 GT หาไม่ได้ใน Notebook

ได้แต่ 8700GT แล้วข้ามไป 8800GTX ซึ้งราคาค่าตัวมันจะแพงเพราะอยู่ในรุ่น และยี่ห้อที่แพง

Comment

ถ้า ราคา เกินกว่า 10k ก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by gatxclub View Post
        ถ้า ราคา เกินกว่า 10k ก็ได้ครับ
        ว้าว ... เสี่ยนี่นา

Comment

อยากได้แรงๆ คงต้องอดทนรอไปสักพักนะ การ์ดจอ 9600 GT น่าจะออกมาใน NB นะ แรมก็ 512 MB พอๆกับ 8800 เลย แต่ไม่รู้ว่าแรงกว่าไหม

Comment

ตอนนี้ที่นอกnotebookมี GF9500แล้วนี่ครับ ราคาไม่แพงด้วย
            เห็นโดนๆก้ ASUS G1SN-A1
            ราคาเครื่องปามาน ไม่ถึง50k แล้วถ้าจาให้ส่งจากเมกามาไทยก้จ่ายอีกซัก200USDอะคับ >_<"

แต่ถ้ารอซักพักเดวมันก้มาไทยเองแหละมั้งคับ

Comment

เห็นมี Dell Xps M1730 ครับ จำชื่อรุ่นไม่ค่อยได้เหมือนกันครับ
              ได้ 8800M GTX ต่อ SLI ด้วยครับ

สนนที่ ประมาณ 120k ครับ

Comment

ลองดูเอซัสตัว9500GT คับแรงดีในระดับนึงเลย อยู่ในงบด้วย
                Last edited by 12345678910; 11 Apr 2008, 13:23:26.

Comment

ถ้าเอามาทำกราฟฟิคไปเล่น

Dell D630

แล้วจัดใส่การ์ด คอนโด 3600M ครับ แรงเท่า 8800GT ^^

Comment

ผมว่าเอาพีซีดีกว่าไหมครับ งบ 60000 ได้เครื่องเทพเลย

Comment

คือจะพาไปไหนมาไหนด้วยนะครับ รันพวก maya อะครับ ไว้Render ภาพบ้าง เล็กน้อย

Comment

ผมชอบMSI มากกว่านะครับ

อันนี้ความเห็นส่วนตัว

Comment

จากตัวเลือก ผมชอบ MSI ครับ สามารถ overclock ได้ รับรองแรง

Comment

MSI อีกเสียงครับ มีไนตรัส(overclock mode) อิอิ เรียกม้ามาได้ปรูดปราดดเลยย

Comment

นั้นนะชิครับ รออยู่ตัดสินใจไม่ถูก

Comment

Working...
                              X