Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโด้ไม่ได้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโด้ไม่ได้เลย

เดินนั้นเครื่องลง Xp ไว้แล้วผมไปโหลด pack5 หรืออะไรสักอย่างนี่ล่ะ ลงมาในเครื่อง(แค่แตกไฟล์)
    ไม่รู้ว่ามันอยู่ไหน พอจะเข้าวินโดวส์อีกทีมันก็จะขึ้นมาหใลอกเหมือนเรามี สอง Windows เลยอ่างับ
    เช่น -WindowsXP
    -WindowsXP SETUP
    เข้าอันไหนไม่ได้เลย พอเลือกแล้ว Enter มันก็ค้าง ต้องรีสตาร์ทใหม่
    ถ้าเข้า Safe Mode มันก็ โหลดไปแปบเดียวก็มารีสตาร์ท ผมเลยเอาแผ่นวินโด้มาลง ไม่รู้มันไปเป็นอิท่าไหน มันไม่มีให้เลือก Patition เลยสักกะนิดอ่าครับ

ผมก็ลองเอาแผ่นออกแล้วก็เอา HDD ตัวอื่นเข้าไป Jump มันเข้าได้แต่เรามองเห็นแค่ Drive ของเรา Drive ของ HDD อีกตัวที่เราเอามา Jump มันมองไม่เห็นอ่าคั๊ปอื้ม......เสร็จแล้วผมก็ถอด HDD ที่เอาเข้ามา Jump ออกไป แล้วก็ลองเข้าไปใหม่ก็ไม่ได้ แล้วไม่แน่ใจไปทำอิท่าไหน system32>hal.dll ไฟล์นั่นหายไป อืม.....มันแจ้งตอนที่ผม SETUP วินโด้ว์จากแผ่นอ่าคั๊ป -*-ก็เลยเอาไปให้เพื่อนดู เพื่อนบอกว่า ไฟล์ system32>hal.dll หายไป เพื่อนก็หามาใส่ให้ พอใส่แล้ว จะลงวินโด้วส์ก็ลงไม่ได้อีกแล้วอ่าคับ มัน Load setup แล้ว จอฟ้าแล้วนะ ยังไม่ทันถึงให้เลือก Patitionเลย มันก็ขึ้นมาว่าอะไรไมท่รู้อ่ะ มี • ............................
    •.............................

แล้วให้กด F3: Exit มั้ง จำไม่ได้แล้วอ่างับ ปัญหานี้จะแก้ยังไงดีอ่า ผมไม่ได้ใช้คอมพ์มา 3 อาทิตย์แล้ว - - ใช้แผ่น Boots windows(WIN PE) ก็ไม่ได้ - -เครียดครับ Spec ผมแค่ 1.6 Ghz HDD160 RAM533*2[2GB] VGA Card 512 Turbo 64bit 7300GS

ฟอแมทไดรซีไปเลย ใช้แผ่นบูทไดรเอหรือพวกแผ่นhiren ถ้าไม่ได้ก็เอาฮาสดิสไปต่อเครื่องอื่นแล้วฟอแมทไดรซี แล้วมาลงวินโดวใหม่

Comment

อืม จะลองเอาไปทำดูนะฮ่ะ

Comment

Working...
      X