Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคร้าบ f8sv vista เล่นเนตมะด้าย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคร้าบ f8sv vista เล่นเนตมะด้าย

คือตอนแรกซื้อ f8sv มาครับ แล้วที่ร้านเค้าลง xp มาให้ รู้สึกว่ากล้องมันจะกระตุกๆ อ่ะคับ เลยลงวินโดว์วิสต้า โหลดมาจากเวปอ่ะครับ ลงแบบ ultimate แล้วก้อลองใช้ดู ก้อดีนะครับ ลองเล่น wireless ที่โรงเรียนดู ก้อเล่นได้ webcam ลื่นมากครับ แต่มันจะมีปัญหากะพวกซอฟแวร์บางตัว แคร็กไม่ได้บ้าง แล้วก้อพวก video codec มีปัญหา เลยจะลงวินโดว์ xp เหมือนเดิม เอาแผ่นเพื่อนมาลงอ่ะคับ รู้สึกว่าจะเป็น xp 2007 พอลงแล้วก้อไม่มีไดรเวอร์อ่ะครับ เลยต้องลง vista เหมือนเดิม ลงที่บ้านเพื่อน ที่บ้านเพื่อนผมก้อมี hotspot เหมือนกัน คือมันต่อพ่วงจากadsl ของtrue wifi อ่ะคับ ปรากฎว่าลงวินโดว์ ลงไดรเวอร์เส็ดก้อเล่นเนตไม่ได้ มันขึ้นว่า wireless network detected : true_wifi นะครับ พอลองต่อมันก้อขึ้น identified network แล้วตรง map ของผมก้อมีรูป 3 รูปคือ เครื่องผม(รูปซ้าย) รูปเครื่องคอม2เครื่อง(รูปกลาง) แล้วก้อลูกโลก(รูปขวา) ตรงเส้นที่โยงจากเครื่องผมไปคอม2เครื่องมันเป็นสีเขียวแต่เส้นที่โยงจากเครื่องคอมสองเครื่องไปรูปโลกเป็นสัญลักษณ์กากบาทตรงกลางอ่ะครับ คือประมานต่อเนตไม่ได้อ่ะครับ ทั้งๆที่ใส่passแล้ว ตรวจสอบแล้วไม่น่ามีปัญหา เครื่องเพื่อนผมใช้ vaio แต่ก้อต่อได้ ผมถามเพื่อน เพื่อนก้อบอกว่าคนอื่นเคยมาต่อยังเล่นได้เลย ผมเลยลองใช้ bluetooth pan กะเครื่องเพื่อนดูก้อต่อได้ แต่เหมือนเดิมเล่นเนตไม่ได้ พอกลับมาบ้านลองใช้ต่อโมเด็มดู เอาเน็ตฟรีมาต่ออ่ะครับ ต่อไม่ติดเลย คือผมลองสังเกตุจาก pc ว่า ถ้าต่อไม่ติดหรือสายไม่ว่างแล้วพอต่อมันจะดัง ตี๊ด ๆ ๆ เป็นจังหวะ หรือถ้าต่อติดก้อเป็นเสียงโมเด็มเข้ารหัส แบบ ตื้อดืดดด...อ่ะครับ คงนึกออกนะ พอใช้ notebook ต่อดูปรากฎว่าเป็นโมเด็มเข้ารหัสแล้วเงียบไปประมาน 5 วิ (เหมือนจะติด) แล้วก้อดัง ตี๊ด ๆ ๆ แบบสายไม่ว่างอ่ะคับ ลองต่อใหม่ก้อเป็นแบบนี้ประมาน10ครั้ง แล้วท้อเลยมาเล่นเนตที่ pc ดีกว่า ไม่ทราบว่าน่าจะเป็นที่ไหนครับ ช่วยด้วยครับ
    ปล. ยังไม่ได้ลองเล่นที่รร.นะครับ

เป็น XP เวอร์ชั่นอื่น นะ

Comment

แก้ตรง identified เป็น unidentified นะครับ

Comment

ไม่รู้เหมือนกันครับ
        แต่โปรแกรมที่ แคร็กไม่ได้บ้าง อันนี้คลิกขวา แล้วเลือก run as administrators จะใช้ท่านได้บ้าง

Comment

รู้อย่างเดียว Vista Connect Wireless ยาก ตั้งค่ายากกว่า XP อ้ะครับ

Comment

Working...
          X