Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีกานต่อ UPS คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีกานต่อ UPS คับ

พอดีผมต่อแล้วลองถอดปลักไฟดูคอมมันกลับดับอะคับ ปกติมันต้องไม่ดับ และอยู่ได้ประมาณ10-15นาทีอะคับ เลยคิดว่าต่อผิดรึปล่าวเพราะผมเอาสายทั้งหมดเสียบที่UPSและเอาสายจากUPSเสียบปลั๊กไฟอะคับ มันมีไรอีกมั้ยคับ

ของผม มีสาย UPS เสียบปลั๊ก สาย จอ เข้า UPS สาย PSU เข้า UPS สายโมเด็ม แค่นี้

ซื้อมาใหม่ ชาร์จไฟให้ UPS ยังคับ เปิดทิ้งไว้อะไรงี้

Comment

Bat UPS เสื่อมแล้วอ๊ะปล่าวครับ

ปรกติมันต้องอยู่ได้อย่างที่ท่านว่า

หรือไม่ Load มันเกินกว่าที่จะจ่ายไหวเลยบ๊ายบายไปเลย

ป๋มเคยนะ 850VA ลอง Test กับ P4 ดูว่าจะได้ซักกี่น้ำ ผ่านไป 3 นาทีดับ

นึกว่า Bat หมด ปรากฎว่าพังเลย ลองแกะดูวงจรใหม้ ดีนะที่ยังไม่หมดประกัน แบกไปเคลม....

Comment

มะแน่ใจเหมือนกันคับเดี่ยวต้องลองดู

Comment

ตอนี้ได้แปล้วครับ พื ่งรู้ว่ามันมีช่องพิเศษที่1ช่องที่เสียบเฉยๆแต่ไม่สำรองไฟให้ไว้สำหรับเสียบพวก ปริ้นเตอร์คับ เลยย้ายไปเสียบรูอื่นปกติและ

Comment

Working...
          X