Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามอีกแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามอีกแล้ว

บอร์ดผม EP35-DS3R

เปลี่ยนซิงค์ น็อตบริดแล้ว เปงHR05 +พัดลม 1 ตัว ดั่งรูป

อุณหภูมิ บอร์ด มัน ตั้ง 51 องศา -*- ร้อนนะเนี่ย

Sink HR05 ผม ใส่ไม่ได้ใส่ ซิลิโคน (ให้ที่TKใส่อ่ะ)

เปงเพราะใครรู้ บ้าง -*- หรืออากาศที่บ้านร้อน (นั่งเฉยๆเหงื่อแตก)
    Attached Files

ลองถอดแล้วทา ซิลิโคนดูคับ ว่าความร้อนลดลงไหม แต่ ก็อาจะเป็นที่ทางลมก็ำได้คับ

Comment

-*-
      เป็นที่อากาศรอบข้างด้วยป่าวบ้านผม 40 แน่เลย ร้อนมาก แต่ผมเคยเปิดในห้องแอร์มันเหลือ 30 กว่าๆ เดียวลองทาซิโคนก่อง (ไม่เคยถอดด้วยดิ)

Comment

สงสัยเปงที่ เซาบีส จับซิงค์ ร้อนๆ รู้สึกได้ว่าร้อน แต่น็อตบรีส อุ่น เดียวไปซื้อพัดมามาใส่แล้ว จะดูอีกที

(ลองเปิดฝาเคสแล้ว Hatari จ่อ ลดจาก 51-52 เหลือ 44 เลย )

Comment

ถ้ามันใจว่าทาดีแล้วก็แสดงว่า ซิงค์ดึงความร้อนจาก nb ได้ดีมากๆครับ อิๆ

Comment

อากาศร้อนนนนนนนน

Comment

ผมจัดสาย ยังงี่ไม่น่าบังลมแว้ว นะ -*-
              Attached Files

Comment

ลมของ cpu กับ ชิบ nb มันต้านกันอยู่คับ

Comment

Working...
                X