Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโดว์ใหม่แล้วบูตขึ้นมามันมี 2 วินโดว์อ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโดว์ใหม่แล้วบูตขึ้นมามันมี 2 วินโดว์อ่ะ

ทำไงให้มันหายดีคับ เบื่ออ่ะขี้เกียจรอ มันมีโปรแกรมอะไรช่วยลบมันได้ป่าวคับ

ตอนลง window ใหม่ format หรือ ลงทับ

ถ้าลงทับ อาจจะกลายเป็น การเพิ่มก็ได้

1ลองเข้าไปดู ใน C: มันจะมีโฟลเดอ WINDOWS กับ WINDOWS.0 ให้ลบ WINDOWS.0 ออก

2เข้าไปดูใน properties ของ mycom / Advanced / startup Recovery แล้วเลือก setting ตรงเรื่อง statup

มันจะมีให้เลือก คลิกลงมาถ้ามี 2 อันให้ลบในนึง โดยเข้าไปดูตรง edit จะเป็น notepad ให้ลบออก เลือกให้ถูก

ว่าอันไหนที่ไม่ได้ใช้

ลองดูครับ ถ้านอกเหนือจากนี้ผมไม่รู้แล้ว อิอิ

Comment

ตามข้างบนเยยค๊าบ

Comment

ขอบคุณมากครับ มันหายไปแล้ว อิอิ

Comment

ขอบคุณมากครับ มันหายไปแล้ว อิอิ

Comment

~อะไรก็เกิดขึ้นได้ . . . ถ้ามีแผ่นวินโดว์~ *0*

Comment

อิอิ

Comment

Working...
              X