Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมไม่มีคนพูดถึง MSI K9A2CF เเล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมไม่มีคนพูดถึง MSI K9A2CF เเล้ว

ทำไมง้านอะ มะก่อนคนพูดถึงเยอะมากๆ ตอนนี้เงียบเลย

มันมีตัวอื่นที่น่าสนใจและถูกกว่าครับ

Comment

Abit Ax78 อ่าน้าาาาา

มานดีกว่ายังไงบ้างคับ

เเล้ว DFI LP DK 790FX-M2RS อะคับ
      Last edited by incubus; 11 Apr 2008, 21:16:19.

Comment

Originally posted by incubus View Post
        Abit Ax78 อ่าน้าาาาา

มานดีกว่ายังไงบ้างคับ

เเล้ว DFI LP DK 790FX-M2RS อะคับ
        Abit Ax78 มันราคาแค่สามพันต้นๆเอง กับความแรงที่ออกมาผมว่ามันคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายมาก

DFI ผมว่ามันเหาะกับนัก OverClock มากกว่าอ่ะครับ ลากดีนะ

Comment

ผมว่า MSI K9A2CF ดีน่ะกำลังจะซื้อเลย

Comment

ชอบก็สอยม๊างเลย

เอิ้กๆๆ

Comment

ถ้าไม่สนเรื่องราคา AX78 กับ K9A2CF
              อันไหนดีก่ากันอะัคับ
              หรือว่าดีคนละด้านเเล้วด้านไหนอะคับ

Comment

ชอบ MSI ก็เลือกไปเลยครับ ดีกว่าซื้อมาแล้วไม่มีความสุข

Comment

Originally posted by incubus View Post
                  ถ้าไม่สนเรื่องราคา AX78 กับ K9A2CF
                  อันไหนดีก่ากันอะัคับ
                  หรือว่าดีคนละด้านเเล้วด้านไหนอะคับ
                  ชอบยี่ห้อ ไหน ตามนั้นครับ
                  ดูกระทู้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=163200

Comment

ชอบทั้งคู่ครับ ประสิทธิภาพเอนไปทาง abit ax78 นิด ส่วนรูปลักษณ์ภายนอกผมเลือก msi k9a2 เพราะมัน all solid capa ส่วนตัวเคยมีปัญหาเกี่ยวกับตัว C บวมและแตก ตอนหมดประกันพอดี

Comment

ถ้าพูดถึงยี่ห้อเลยนะ

แต่ก่อน ABIT เนี่ยดีมาก ทั้งด้าน BIOS และการ OverClock แบบใช้งาน 24/7 ครับ ตั้งแต่ที่ ABIT เสีย Oskra Wu ไปให้ DFI นั้น ผมว่าเหอะๆ มันห่วยลงเยอะเลย

DFI แรงยังไงมันก็แรงแบบแต่ก่อน นึกรถแข่ง Drag ออกมั๊ยแรงมั๊กๆแต่ต้องมาคอยบำรุงดูแลค่าที่ปรับแต่งใน Bios อ่ะครับ ที่ได้ ออสก้า วู ไปนั้นแต่ทำให้บอร์ด DFI OverClock ได้แรง แต่นิสัยดั้งเดิมของ DFI ก็ยังไม่หายไป

MSI ยังไงมันก็ยังงั้น คือนิสัยของ MSI ตั้งแต่ K8 s.754 มาแล้วคือ ลากนั้นจะลากหลุดโลกมากไม่ค่อยได้เท่าไรแต่เรื่องความแรงที่ลากออกมานั้นไม่ได้เป็นรองใครเท่าไร แต่ถ้า OverClock แบบ 24/7 นั้นดีเลย

Comment

ตอนนี้ GIGABYTE GA-MA78GM-S2H กำลังมาครับ แรงได้ใจ และรอตัว S3H อีกไม่นาน

Comment

หมายความว่าไงคับ overclock 24/7

Comment

หมายความว่าไงคับ overclock 24/7
                            24/7 ตามเว็บบอร์ดคอมเค้ามักจะหมายถึงการใช้งานแบบใช้งานจริงๆโดยไม่ปิด 24 ชั่วโมง 7 วัน ได้อย่างมีเสถียรภาพ

รวมคำกันเองนะครับ

Comment

ตัดสินใจเอา AX78 เเย้ว น่าจะคุ้มกว่า ไ่ม่สวยช่างมันเเรงไว้ก่อน

Comment

Working...
                              X