Announcement

Collapse
No announcement yet.

-=`โม New Fan ซิ้งZalman9500LED`=-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -=`โม New Fan ซิ้งZalman9500LED`=-

หวัดดีครับ
    วันนี้มาโมพัดลม ของซิ้ง Zalman 9500 Led ครับ เพราะอันเก่ามันเสียไปเลยต้องโมมาใส่ใหม่ครับ

....มาตอนแรกก็มาหารือในบอร์ดของ Air Cooling ก่อนหุหุ และแล้วก็เจอหนทอง(หนทาง) ยืดชีวิตเจ้าซิ้ง Zalman 9500Led เอิ๊กส์ๆ (ก็ฅนมันจนอ่า ไม่มีตังซื้อใหม่เหอๆ)
    ส่วนคนช่วยและคำแนะนำดีในบอร์ด ขอยกให้คุณ edd และ คุณ 014860406034

******อ่า...ขั้นตอนการทำมันอาจดูโหดหรือดิบๆ(อาจดูห้วนๆอ่าครับ)
    เพราะว่าเครื่องมือมีไม่มากอาศัยของที่มีในบ้านแบบง่ายๆูู^^ ฉะนั้นอาจดูไม่เลิศเลอนัก
    แต่ก็เอามาให้ชมเผื่อบางคนเจอปัญหาเหมือนผม คือพัดลมของซิ้ง9500LED เสียไป
    แล้วก็อยากเอามาเปลี่ยน ไม่อยากซื้อใหม่ เอิ๊กส์ๆ ******

*******ส่วนใครคิดว่าน่าจะทำอย่างนี้..ก็มาแนะนำหรือเสริมได้ครับ^^*******
    ********อันนี้เป็นการโพสท์การโมของผมเป็นครั้งแรก ครับ********

อ่าวันนี้มาเริ่มกันก่อนเลยครับ โดยการแกะและแยกชิ้นส่วนต่างๆของเจ้า Zalman9500LED ครับ

อุปกรณ์ที่ใช้มีดังนี้
    1. Zalman 9500 LED with defected fan
    2. คีมตัด คีมปากจิ้งจก คีมปากจระเข้(เรียกถูกไหมหว่า)
    3. เทียน (อ้าวเอาเทียนมาทำไรเนี่ย...งงร่ะดิ ^^)
    4. ไฟแช็ค
    5. คัตเตอร์
    6. กระดาษทราย

มาดูกันก่อนเลย หลังจากแยกชิ้นส่วนต่างๆ อันนี้เป็นส่วนของแท่นที่ติดกับ มอเตอร์ครับ แล้ว...
    Attached Files
    Last edited by m4dm4xz; 11 Apr 2008, 22:18:47.

จากนั้นก็ทำการแต่งตัวฐานที่ติดกับตัวมอเตอร์พัดลม
    ซึ่งตอนนี้เหลือเพียง ฐานพลาสติกดังกล่าว และพร้อมที่จะตัดแกนกลางออก......
    ในที่นี้ ผมใช้ เทียน(มันมาแล้ว-''-) ตั้งไฟแล้วก็เอาคีมจับใบมีดคัดเตอร์มารนไฟครับ -*- (ส่วนนี้ไม่มีรูปง่าลืมถ่าย OneManShow.. Sorry)
    ให้ตัดออกเป็นวงกลม(ไม่ค่อยกลมแหะๆ)
    จากนั้นก็เอากระดาษทรายมาขัดให้เรียบ เพื่อเป็นส่วนของฐานใหม่ สำหรับติดตัวพัดลมตัวใหม่ครับ
    ผมคัดทั้งผิวบนและภายในวงกลมครับก็จะได้ดังรูปครับ (ในรูปผมติดตัวเหล็กยื่นกับฐานแล้ว-*-ครับ)
    Attached Files
    Last edited by m4dm4xz; 11 Apr 2008, 21:54:07.

Comment

มาต่อวันหลังน่ะครับ งานเข้าด่วน เอิ๊กส์ๆ ขอโทษน่ะครับ T.T

Comment

รอชมมมมมม

Comment

ปูใบตองรอ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
            ปูใบตองรอ
            ใบตอนเลยเหรอ ท่าน เดียวผม เอา อารายมาปูดี เอาเป็นว่านอนรอแล้วกัน งับ

Comment

รอด้วยคนครับ

Comment

งานเข้าแล้วครับพี่น้อง

Comment

เหอๆ ต้องไปทำธุระด่วนที่ต่างจังหวัด และกว่าจะกลับต้องหลังสงกรานต์ครับ เดียวปล่อยให้มันตกไปก่อน แล้วค่อยขุดขึ้นมาใหม่แล้วกาน...
                  ขอโทษน่ะที่นี้ด้วยครับ ที่ตั้งแล้ว....ยังไม่ทันเริ่มสักเท่าไรก็ต้องหายไปซะร่ะ

กลับเมื่อไรก็จะทำต่ออย่างแน่นอนครับ ^^

mookDANG2008
                  penguinbenz
                  kunubon
                  edd <- ^^
                  pungpond999

และขอขอบคุณที่แวะมาชมและมาติดตามกระทู้ของผม... เดียวกลับมาต่อแน่นอนครับ

Comment

รอชมด้วยคับ

Comment

สาดดดดดน้ำเลยครับ - -* รอชม

Comment

ขอรอค้าบ

Comment

เอาแบงค์พันปูนอนรอครับ

Comment

ปูเสื่อรอ

Comment

รอ ชม อีกคนนะครับ นอนรอก่อนเลยครับ ๆๆ
                              Last edited by poypoy; 31 Oct 2009, 15:28:55.

Comment

Working...
                              X