Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อwirelessหน่อยค้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อwirelessหน่อยค้าบ

คือแม่ผมอยากจะซื้อwirelessสักตัวไม่ทราบว่ามีแบบhi-speedหรือป่าวครับ

บ้านผมใช้เน็ตTOT hi-speed 1mb ราคาประมาณเท่าไรแล้วพอมียี่ห้อไหนแนะนำไหมครับ

ขอบคูณครับ^ ^

หมายถึงMIMOหรอครับ

Comment

ไวเลสธรรมดาอัตตราส่งก็54mbpsอยู่แล้วนะครับ ซึ่งสูงกว่าความเร็วเน็ตแน่นอนอยู่แล้วครับ

แต่ก็จะมีบางยี่ห้อที่มีการเร่งสัญญาณเพื่อให้สัญญาณแรงขึ้นครับ เพื่อตะได้รับสัญญาณได้ดีขึ้นลดการสูญเสียความเร็วจากสิ่งกีดขวางครับ

ลองดูของD-linkครับ

Comment

http://www.thanni.com/index.php?main...3b9ce7b37f0d13

Comment

ผมใช้ TP-Link อยู่เปิด 24ชม. มาเป็นเดือนแล้ว
          เน็ต 1m โหลดได้ 95-110k ตลอด
          ใช้ ต่อกับโน๊ตบุ๊คโหลดบิท

สัญญาณไกลดีเดินรอบบ้านไกลเป็น 10 เมตรสัญญาณก็ไม่ตก
          ราคา 1700 ประกันตลอดอายุการใช้งาน

Comment

ใช้ D-Link อยู่ครับ ราคาดี

Comment

Working...
            X