Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้ที่เคยใช้tunderblade12cmหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถอยมาแล้วครับ ผมว่าไม่ดังนะถ้าเปรียบกะ3drockketIIของผมที่เปิดพัดลมสุด ถือว่ามันเงียบมากๆเลยอะ

Comment

ดังครับ แต่ถ้ามีตัวลดรอบลงมา เสียงก็จะเบาลง ถ้าต้องการเสียงน้อยกับพัดลม 12 CM ใช้ Thermaltake Silent Cat จะดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by kiros View Post
        ไม่ดังเลย เหอๆ

หรือว่าชินกับเ้สียง sink เิดิมก็ไม่รู้นะ เลยว่า ThunderBlade ค่อนข้างเงียบเลยทีเดียวครับ
        ผมก็ว่าไม่ดังนะ เพราะคงจะชินกับเสียงอื่นที่ดังกว่ามั้ง

แต่ถ้าคนที่ใช้ซิงค์เดิมของ intel / amd คงจะคิด Tt ดัง

Comment

ดังครับท่าน ใช้อยู่ เปิดตอนกลางคืนแบบบ้านเงียบๆดังทั้งบ้านเลย

Comment

ที่พวกท่านบอกว่าดังนี้ใช้สายอะไรต่อหรอครับ หัวโมเลกหรือต่อเข้าบอดครับ

Comment

CM อีกครั้ง

Comment

ใส่ cm 7 ตัว เงียบมากครับ ได้ยินแต่เสียง TT

Comment

tt ดังเป้นบ้าเลย ต้องจับมันไปต่อ5vแทนมันจะเหลือ1200รอบได้ ถึงจะเงียบหน่อย ผมจับมันต่อสวิท ไว้อ่ะ เวลานอนก็ปิดหมดใช้เป็นfanless เพราะผมตั้งคอมในห้องนอน คิดดูเสียงแอร์ยังดังกว่าเลยอ่ะ

Comment

แอร์ ดังกว่าด้วยคน

Comment

ดังครับ ผมเคยสลับกับของ CM อุณหภูมิต่างกันไม่เกิน 1-2 องศา ใช้ CM ดีกว่าเงียบกว่าเยอะเลย

Comment

แนะนำ จะเล่น thunderblade 12cm แนะนำเล่น smart fan 12 cm แบบใส ดีกว่าน๊า ปีบรอบได้
                        ไม่รู้ว่าคิดไปเองรึเปล่า แต่ที่แน่ๆ ไม่ต่างกันเลย แพงกว่าหน่อย แต่ปรับรอบได้ เงียบเลยที่นี้ อิอิ
                        อ๋อ ลองๆหาดูละกาน เพราะเริ่มเอารุ่นทึบๆไม่ใสมาขายเยอะเลย

Comment

Originally posted by guesstp View Post
                          ที่พวกท่านบอกว่าดังนี้ใช้สายอะไรต่อหรอครับ หัวโมเลกหรือต่อเข้าบอดครับ
                          ต้องเสียบ molex อยู่แล้วครับ สำหรับ thunderblade

หัว 3 pin มันไม่มี มันเป็น 1 pin เอาไว้ดูว่าหมุนกี่รอบ

Comment

ผมว่าไม่ค่อยดังนะครับ (สงสัยจะหูตึง!!!!)

Comment

สำหรับผมก็ว่ามันไม่ดังนะครับ เคสผมติดพัดลม 5 ตัว 8cm. 3ตัว กับ 12cm 2ตัว ครับ ยังไม่ค่อยดังเท่าไรเลย

แต่ว่ามันก็แล้วแต่คนอ่ะนะว่าจะซีเีรียสกับมันมากแค่ไหน สำหรับคนอื่นอาจจะดังแต่ผมชินแล้วไม่คิดอะไรมาก

ขอแค่มันไม่ดัง หึ่งๆ เป็นพอ = ="

Comment

ดังครับ
                                มีอยู่ 4 ตัว+กับ8800 พัดลม 100% โรงสีน้อยๆเลย

Comment

Working...
                                X