Announcement

Collapse
No announcement yet.

e6420+ep35-ds3r 3.2ปรับไฟอย่างเดียว?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e6420+ep35-ds3r 3.2ปรับไฟอย่างเดียว?

ตามลายเซ็นครับ e6420 2.13@3.2GHz บอร์ดก็กิกะep35-ds3r
    Ram G.skill pk 1*2GB ไฟแรม+0.1 วิ่งที่800 Cl 4 ส่วนไฟCPU 1.45ครับ
    1:1
    อยากรู้ว่าต้องปรับอะไรเพิ่มอีกไหม ตอนนี้ก็มะมีปัญหาแหละครับแค่อยากชัวร์็ๆเฉยๆ เห็นมันมีไฟส่วนอื่นอีกหนะแต่ผมยังมะได้ยุ่ง
    เช่นไฟFSB ไฟChipอะไรสักอย่างเนี่ยครับเห็นปกติเค้าต้องปรับตามไปด้วยนิครับ ของผมหละงับต้องด้วยไหม?

มีสิทธิ์ไปได้ถึง 4.0 Ghz ครับ
    ไฟอื่นนอกจาก Vcore ก็มี
    VNB
    VDRAM
    VSB
    MGH
    FSB
    มีความสำคัญทุกตัวต้องค่อยๆไล่ครับ ผลีผลามอัดไฟสูงมันก็ไม่ติด

Comment

Originally posted by matoom View Post
      VNB
      VDRAM
      VSB
      MGH
      FSB
      มีความสำคัญทุกตัวต้องค่อยๆไล่ครับ ผลีผลามอัดไฟสูงมันก็ไม่ติด
      ตามเกรียนคนนี้เลยครับ

Comment

Originally posted by matoom View Post
        VNB
        VDRAM
        VSB
        MGH
        FSB
        แล้วต้องไล่ไฟอันไหนก่อนละครับ
        หรือว่าเรียงมาให้อยู่แล้วครับ

Comment

VNB = VDRAM = MGH < พวกนี้มักจะไปด้วยกันครับ

FSB = เวลาเล่น FSB สูงๆก้ออัดมันเข้าไป

VSB Core บางบอร์ดเรียก CPU PLL ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ส่วนใช้ทำอะไรผมไม่รู้ รู้แค่ว่าต้องอัดยาวๆ

หมดไส้พุงละครับ

Comment

ปรับไฟอย่างเดียวก็เกินพอ ถ้าจะเอามากกว่านี้ ก็ต้องไล่ไฟตามที่เกรียนเต้บอกครับ ^^

Comment

เพิ่งรู้ว่าเกรียนคนนี้ชื่อเต้ เอิ๊กๆ ^^ แซวหน่อยเด้อพี่

Comment

e6420 2.13@3.2GHz ga965p-ds3r

เครื่องเราไฟเดิมเองนะ ลองลดไฟดู

p35 น่าจะลากง่ายกว่า กินไฟน้อยกว่านะ

ไฟ 1.45 น่าจะ 3.6 g ได้เลยนะ

Comment

Working...
                X