Announcement

Collapse
No announcement yet.

สัมผัสแรก QX9770 retail ก็ 27K 3D06 แล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สุดยอดครับ อิอิ-*-

Comment

พี่หมอไม่เคยทำให้ผิดหวังจิงๆ

Comment

ฮาๆ เด๋ว สอยมั่งนะ^^ แต่ขอเปงเดือนหน้า

Comment

สุดยอด

Comment

ว๊าวๆ QX9770 5GHz On Water

Comment

แรงจริงๆ ครับป๋า ชุดน้ำเทพแบบท่านต้องใช้งบเท่าไรบ้างครับ อิอิ น่าสนๆ

Comment

นั่งรอชมต่อครับท่านเจ้าตำนาน

Comment

มาอัพเดตต่อครับ
                  ผล 3D ที่ 5.04 Ghz ในชุดน้ำชุดเดิมครับ
                  ขาดแต่ 3D06 รันไม่จบแฮะ
                  Last edited by Pegazus; 21 Dec 2008, 21:59:40.

Comment

แถมลากต่อในวินโดว์อีกนิด 5.1 Ghz on Water

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=345482

ต่อไปอยากชมการลากด้วย TEC หรือ เปลี่ยนไปเล่น 790i ดีครับ
                    Last edited by Pegazus; 21 Dec 2008, 21:59:40.

Comment

Originally posted by Audigy View Post
                      แรงจริงๆ ครับป๋า ชุดน้ำเทพแบบท่านต้องใช้งบเท่าไรบ้างครับ อิอิ น่าสนๆ
                      ท่านเทพถามมา ก็ขอตอบแบบไม่มีกั๊กเลยแล้วกันครับ

1.สำคัญสุดบล๊อค CPU เป็นของ EK Supreme รุ่น Acetal สั่งนอกครับ ราคา ประมาณ 3,xxx บาท รวมค่าขนส่ง+ภาษี เย็นแตกต่างจริงๆครับตัวนี้ น้องซอลทำรีวิวไว้ที่นี่ครับ
                      http://forums.overclockzone.com/foru...38#post2521638

2.Water Chiller ของ Hailea-Aqua Medic ของเยอรมัน ผลิตในจีนครับ รุ่น 380CA ทำน้ำได้เย็นสุดที่ 4 C(ปรับได้ตามใจชอบ)ในปริมาณ 2400 L/Hr ราคา 25,xxx หาซื้อได้แถวจตุจักรครับ มีอยู่ 2 ร้าน

3.Pump ของ Eheim รุ่น 1262 ผลิตในเยอรมัน แรงโคดๆทั้งแรงดันและอัตราไหล ได้ถึง 3200 L/Hr ครับ หาซื้อได้แถวจตุจักรเช่นกันครับ รู้สึกจะมีอยู่ร้านเดียว จำชื่อร้านมะได้ ราคา 7,5xx บาท

4.Reservoir ของ XSPC เป็นแบบ Passive ครับ ลดอุณหภูมิได้ในตัว สั่งนอกครับ ราคา ประมาณ 2,xxx บาท รวมค่าขนส่ง+ภาษี

5.สาย ซิลิโคนขนาด 1/2 นิ้ว จำราคาไม่ได้ครับ แต่คงหาซื้อไม่ยากครับ

6.น้ำกลั่นบริสุทธิ์ ปราศจากเชื้อ ระดับที่ใช้ผสมยาฉีดเข้าเส้นเลือดได้อ่ะครับ ขวด 500 ซีซี ขวดละ 50 บาท 6 ขวด หาซื้อได้ตามร้านขายยาใหญ่ๆครับ

Comment

เห็นชุดน้ำ พี่หมอ ถ้าเป็นผมสงสัยต้องขายบ้านแล้วหละ
                        คริ คริ รอชมอยู่ครับ

Comment

พอและ เดี๋ยวแต๊ป ไม่กล้าไปต่อแล้วครับ
                          http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=346178

ไม่มีใครตอบเลย เปลี่ยนไปเล่น 790i เลยละกัน
                          Last edited by Pegazus; 21 Dec 2008, 22:06:34.

Comment

น่ากลัวมากโหดสุดขั่วชั่วสุดตรีน

Comment

Originally posted by Pegazus View Post
                              ท่านเทพถามมา ก็ขอตอบแบบไม่มีกั๊กเลยแล้วกันครับ

1.สำคัญสุดบล๊อค CPU เป็นของ EK Supreme รุ่น Acetal สั่งนอกครับ ราคา ประมาณ 3,xxx บาท รวมค่าขนส่ง+ภาษี เย็นแตกต่างจริงๆครับตัวนี้ น้องซอลทำรีวิวไว้ที่นี่ครับ
                              http://forums.overclockzone.com/foru...38#post2521638

2.Water Chiller ของ Hailea-Aqua Medic ของเยอรมัน ผลิตในจีนครับ รุ่น 380CA ทำน้ำได้เย็นสุดที่ 4 C(ปรับได้ตามใจชอบ)ในปริมาณ 2400 L/Hr ราคา 25,xxx หาซื้อได้แถวจตุจักรครับ มีอยู่ 2 ร้าน

3.Pump ของ Eheim รุ่น 1262 ผลิตในเยอรมัน แรงโคดๆทั้งแรงดันและอัตราไหล ได้ถึง 3200 L/Hr ครับ หาซื้อได้แถวจตุจักรเช่นกันครับ รู้สึกจะมีอยู่ร้านเดียว จำชื่อร้านมะได้ ราคา 7,5xx บาท

4.Reservoir ของ XSPC เป็นแบบ Passive ครับ ลดอุณหภูมิได้ในตัว สั่งนอกครับ ราคา ประมาณ 2,xxx บาท รวมค่าขนส่ง+ภาษี

5.สาย ซิลิโคนขนาด 1/2 นิ้ว จำราคาไม่ได้ครับ แต่คงหาซื้อไม่ยากครับ

6.น้ำกลั่นบริสุทธิ์ ปราศจากเชื้อ ระดับที่ใช้ผสมยาฉีดเข้าเส้นเลือดได้อ่ะครับ ขวด 500 ซีซี ขวดละ 50 บาท 6 ขวด หาซื้อได้ตามร้านขายยาใหญ่ๆครับ

โอว์ ขอบคุณครับป๋า ผมไม่ใช่เทพนะครับแค่ User ธรรมดาทั่วไปนี่ล่ะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆ ครับน่าสนมากทีเดียว อยากลับมาเล่นน้ำอีกรอบงับ
                              ไอ้เครื่อง Water Chiller เด็ดจริงๆ แต่ราคาแรงมาฟๆ ไม่ต้องหาน้ำแข็งมาเต็ม

Comment

หมอปี...ไม่เอาสุรามาใส่แทนน้ำลากมั่งเหรอ

นำพาซักหน่อย อิอิอิอิ

Comment

Working...
                                X