Announcement

Collapse
No announcement yet.

5000+BE ร้อนปกติมั๊ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5000+BE ร้อนปกติมั๊ย

ช่วยดูหน่อยครับ 5000+BE + AX78 ซิงค์ NINJA ยังไม่ได้คล็อกอุณหภูมิอยู่ที่ 40 ครับ อุณหภูมิห้องประมาณ 30 ร้อนไปมั๊ยครับ

Last edited by littlekai; 12 Apr 2008, 08:51:54.

นึกว่าอยู่ขั้วโลกเหนือเลยละครับ..

Comment

หนาวครับ

Comment

เย็นเจี๊ยบ

Comment

ปกตินี่ครับ

Comment

ผม ASUS M2N-E
            120 ulta ธรรมดา
            5000 BE ที่ 2.8 GHZ
            อุรหภูมิ CPU เปิด เครื่อง 16 ใช้งานปกติ 21 ช่วงโหลด หรือเล่นเกม 28-30 องศา คับ ...
            อุณหภูมิ ห้อง 37-40 คับ

Comment

ปกติแน่นอนครับ

Comment

ใช้ซิ้งไรหรอครับ ของผมAC64Pro เปิดเครื่อง ก็50แล้วคับถ้าทำงานเต็มที่ 70 ใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกด้วยนะครับ
                ใช้AX78ครับ CPU ร่น 5000+ BE OCที่ 3.08เองครับ ส่วนแรม G-Skill Bus800 PK6400
                ผมอยากรู้ว่าทำไงร้อนจัดครับ

Comment

Originally posted by ben1113 View Post
                  ใช้ซิ้งไรหรอครับ ของผมAC64Pro เปิดเครื่อง ก็50แล้วคับถ้าทำงานเต็มที่ 70 ใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกด้วยนะครับ
                  ใช้AX78ครับ CPU ร่น 5000+ BE OCที่ 3.08เองครับ ส่วนแรม G-Skill Bus800 PK6400
                  ผมอยากรู้ว่าทำไงร้อนจัดครับ
                  ใช้ Ninja+MX-2+ Thermaltake ThunderBlade ครับท่าน

Comment

เย็นแล้วว ของผม 6400+be ฟูลโหลด 64-65 ซิงค์ Arctic Cooling Freezer 64 pro
                    รอบล๊อคน้ำก่อน ค่อยเล่นน้ำ

Comment

ก็ปกติครับผมก็ใช้อยู่ ที่ 3.3G ไฟ 1.45V ซิงค์ TT MAx orb พัดลมหมุนที่ 1900 รอบ เล่นเน็ต 39 full load 51-55 อุณภูมิห้องประมาณ 26-28 องศา ครับ

Comment

งืม...นินจา ก็เย็นเหมือนกันแฮะแต่ตอนนี้ ห้องผมน่าจะ 35-38 ได้ละมัง เหงื่อก้นออกเลย

Comment

Originally posted by หวานเย็น555 View Post
                          ผม ASUS M2N-E
                          120 ulta ธรรมดา
                          5000 BE ที่ 2.8 GHZ
                          อุรหภูมิ CPU เปิด เครื่อง 16 ใช้งานปกติ 21 ช่วงโหลด หรือเล่นเกม 28-30 องศา คับ ...
                          อุณหภูมิ ห้อง 37-40 คับ

ไม่เซ็นเซอร์เสีย ก็ล้อเล่นแล้ว....

ถ้าอุณหภูมิห้อง 37-40 เปิดมา 16 ไม่น่าเป็นไปได้ แอร์ยังทำไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by mr2 View Post
                            ไม่เซ็นเซอร์เสีย ก็ล้อเล่นแล้ว....

ถ้าอุณหภูมิห้อง 37-40 เปิดมา 16 ไม่น่าเป็นไปได้ แอร์ยังทำไม่ได้เลย

สงสัยเป็นTemp. Core 0และ1 มั้งครับ
                            Attached Files

Comment

อันนี้ Full Load ครับ
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X