Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูทีครับเกี่ยวกับ PSU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูทีครับเกี่ยวกับ PSU

คือผมเข้าไปดู ใน Control Panel > Power Option > USP มันมี ! สีเหลือง เเล้วเขียนว่า The UPS service is currently stopped. มันเกี่ยวกับทำให้คอมดับบ่อยๆต้อนเล่นเกมส์ไหมครับ

ไม่เกี่ยวครับ ถ้าเครื่องคุณไม่ได้ต่อผ่านUPSมันก็เป็นอย่างนั้นอยู่แล้วครับ

คอมดับบ่อยๆตอนเล่นเกมลองดูที่psuครับว่าไฟพอรึเปล่า ไม่ทราบว่าเครื่องเสป็คไหนแล้วใช้psuของยี่ห้ออะไรกี่วัตต์ครับ

เพราะว่าตอนเล่นเกมการ์ดจอจะทำงานหนักขึ้นมันจะดึงไฟมากขึ้นครับ

Comment

specผม
      AmD 64 5200
      ram ddr2 800 1gb*2
      gf 9600gt
      m/b asrock
      hdd 250 gb
      Psu ไม่เเน่ใจอ่ะ มันเขียน model pa-500 watt

Comment

ผมไปตอบในกระทู้นู้นแล้วนะครับ

Comment

Working...
        X