Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง windows ใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง windows ใหม่

พี่ๆ ครับ ผมลง windows ใหม่ ครับ ทำตามขั้นตอน ของแผ่น พอ Format เสร็จ(หน้าจอสีฟ้าๆน่ะ)
    มันก็จะRestartใช่มะ แล้วก็ ขึ้น สัญลักษณ์ windows เหมือนตอนกำลัง Boot เข้า ระบบ
    ตรงนี้แหละ ที่มัน กระตุกๆ ๆ ๆ ๆ คือ ไอเส้น ที่วิ่ง ด้านล่าง น่ะ มันกระตุก
    อยากทราบว่า มันเป็นที่อะไร เมื่อก่อนไม่เคยเป็น เพิ่งเปลี่ยน Ram ใหม่ จาก 667 ธรรมดา
    ไปเป็น คอร์แซร์แบบ มีฮิตซิ้ง
    อยากทราบว่าเพราะแรมหรือ เปล่าหรือ เป็นที่ HDD เพราะ ชอลลง windows ใหม่อยู่บ่อยๆแต่แรกๆๆ ก็ไม่มีปัญหา เพิ่งมาเพี้ยน ตอนหลัง แต่พอลงเสร็จ ก็ ทำงานได้ปกติ นะ อยากทราบว่าปัญหาแบบนี้ น่าจะเกิดจาก HDD ตัวไหนมีปัญหา รึเปล่า
    Q6600
    P5K-V
    Corsaire 2G 800 CMX2
    GF 8600 silent 512
    WD 320/16
    ช่วยทีครับ ขอบคุณมากๆๆ

กระตุกแล้วมันลงวินโดวส์ผ่านใหม

Comment

ผ่านครับ

Comment

คืออยากทราบว่า อะไร ที่มีปัญหาครับ จะได้เปลี่ยน เพราะผม ใช้เครื่องหนัก
        คือ ผม ต้อง render หนัง อ่ะครับ กลัว ว่า มันจะค้าง ซะก่อน

Comment

Originally posted by pond_alive View Post
          ผ่านครับ
          งั้นก็ไม่มีปัญหา ปล่อยให้มันกระตุกไปเลย เพราะตัววินโดวส์ใช้งานได้แค่ boot กระตุกเอง

Comment

ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ

Comment

แล้ว windows บ่อยๆๆ มีผลเสียต่อ HDD มั้ยครับ
              แล้ว แรมใหม่ ที่เปลี่ยน ถ้า มันไม่ซัพพอร์ต กับ MB จะมีปัญหา มั้ยครับ

Comment

คือ ตอนลงมันกระตุก แต่ พอลงเสร็จ วิ่ง มันก็ปกติ ดี
                คือ ใจความสำคัญ คือ อยากรู้ ว่า เป็นที่อะไร อ่ะครับ
                จะได้ เตรีม แก้ไขได้ถูก อ่ะครับ

Comment

Originally posted by pond_alive View Post
                  คือ ตอนลงมันกระตุก แต่ พอลงเสร็จ วิ่ง มันก็ปกติ ดี
                  คือ ใจความสำคัญ คือ อยากรู้ ว่า เป็นที่อะไร อ่ะครับ
                  จะได้ เตรีม แก้ไขได้ถูก อ่ะครับ
                  CD เป็นรอย
                  CD Drive หัวอ่านเรื่อยไม่ดี
                  สายแพเสื่อม

Comment

Thank you หลายๆๆ

Comment

ขอบคุณมากๆๆ เลย ครับ

Comment

Working...
                      X