Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะดีมั้ย ถ้าจะ แรมddr3 เข้าสู่ตลาดอย่างเต็มตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะดีมั้ย ถ้าจะ แรมddr3 เข้าสู่ตลาดอย่างเต็มตัว

จะดีมั้ย ถ้าจะ แรมddr3 เพราะตอนนี้เห็นว่ามีการผลิตกันแล้วทั้ง CPU MB แล้วก้ตัวแรมเอง

ผมกะจะอพคอมซักหน่อย แต่ไม่อยากเป็นแบบครั้งที่แล้วที่อัพได้แค่ครึ่งปี ddr1ก้หายวับไปจากตลาด มีddr2มาแทนที่เอง

ถ้ารออีกซัก1ปี ddr3 จะแพร่หลายมั้ยครับนี่

มาช่วยวิเคราะห์หน่อยครับผม

ดี
    แข่งกันเยอะ ราคาก็จะค่อยๆ ถูกลงมาเป็นผลดีกับผู้บริโภค

Comment

ตอนนี้ DDR3 แพงสุดทรีนเลยครับ
      ไม่อยากนึก DDR2ไปก่อนและกัลผม

Comment

ช่ายครับ ราคาddr3ตอนนี้ ผมซื้อคอมเครื่องใหม่ยกชุดได้เลยครับ^^

ผมลังเลมากๆ

ถ้าผมรอ แล้วดวงดี ก้รอไม่นานมั่นก็จะลดราคา ถ้าดวงซวยก็อาจจะต้องรอจนเบื่อละครับ

ถ้าผมเล่นddr2 แล้วดวงดี ราคาddr3ก้จะแพงไปอีกนาน ถ้าดวงซวยแรมddr2ของผมก็จะกลายเป็นของหายากในเวลาไม่นานT^T

Comment

ไอ้ดีมันก็ดีกว่าอยู่แล้วครับแต่อะไรๆมันก็ไม่แน่นะครับดูอย่าrambusถึงแม้ว่ามันจะดีแค่ไหนสุดท้ายก็ไปไม่รอด

Comment

ครับผม

อย่างนี้ผมจาซื้อddr2ไปเลยดีมั้ยเนี่ย

T^T ความลำบากของคนงบน้อย อิอิ

ถ้าผมเปลี่ยนคราวนี้คงใช้สเปคเดิมๆอย่างมากก้อัพ VGA ไปอีก หลายปีเลยล่ะครับ

Comment

ddr2ไปก่อนได้เลยครับ ยังใช้ไปได้อีกหลายปีครับ

Comment

อิอิ ขอบคุณมากครับ

Comment

DDR2 ดีกว่าครับ ราคาน่าคบหา ถึงแม้ DDR3 จะออกมาราคาก็ยังไม่น่าคบหาเหมือน DDR2

2 G ราคาไม่ถึง 2000 บาท

Comment

หุหุ DDR2 โลด คนในบอดนี้ ก็ DDR2กันทั้งนั้น
                    ใครDDR3 โชวหน่อยครับ อิอิ

Comment

DDR2 เล่น 800 ดีมั้ยครับ หรือว่า 667ก้พอ

Comment

มาตรฐาน 800

Comment

อยากให้เค๊าทำ ฮาร์ดดิสแบบ SSD มาดีกว่า ประหยัดไฟ เสียงไม่ดังด้วย!

แต่ค่าตัวตอนนี้ มันช่างสุดจะเิอื้อม จริงๆ

Comment

Working...
                          X