Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นAssassin Creed ฉากนี้ไม่ผ่านอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นAssassin Creed ฉากนี้ไม่ผ่านอะครับ

ช่วงๆแลกของเกมเลยอะครับที่ตัวละรคของเราโดนแทงแล้วตื่นมาในโลกปัจุบันแล้วผู้หญิงกับผู้ชายแก่ๆเดินเข้าไปคุยในห้องกันแล้วผู้หญิงก็เดินออกมาครับแล้วเราก็คุยกับผู้หญิง มาถึงฉากที่ไม่ผ่านละครับมันมีตัวหนังสือเขียนบอกว่ากรุณากดอะไรก็เพื่อทำปฎิกิริยาอะครับนั่งกดไปครึ่งชั่วโมงไม่มีไรเกิดขึ้นเลยครับ ผมกดซุ่มๆนะ บอกทีต้องกดอะไรครับ

อ๋อ ต้องไปนอนก่อนครับ
    มันจะมีห้องนอนให้เราไปนอน หาง่ายครับห้องนอน มีเตียงอยู่ 1 เตียง นั้นล่ะ ห้องนอน
    พอนอนแล้ว ตื่นมา ถึงจะหลับแล้วย้อนเวลาต่อได้ครับ

Comment

ผมเจอเหมือนกันครับฉากนี้

แต่คือของผมมันคุยกันเสร็จเดินไป แต่ตัวเอกผมมันนอนอยู่กับที่ กดอะไรมันก็ไม่ลุก

ใครก็ได้ช่วยที

ขอบคุณครับ

Comment

สงสัย มันจะตายไปเลยล่ะมั้งครับ

Comment

ผมงงกับฉากจบนิดหน่อยครับ พอเราเล่นในความจำจบแล้ว ได้ดวงตาเหยี่ยวมาแล้ว ผมก้อเดินดูลายรอบๆพื้น แล้วไปที่คอมของลูซี่ จะมีปากกาอยู่อันนึง เก็บมา เข้ารหัสเมล์ของลูซี่ ดูข้อความ แต่คอมที่เหลืออีก2เครื่อง เข้าไมไ่่ด้ครับ อันที่อยุ่บนโต๊ะข้างนอก กับ ในห้องประชุม ผมไม่รู้จะทำไรต่ออ่ะครับ เลยออก ลบ เลิกเล่น ถ้าใครรุ้ว่ามีต่ออะไร ช่วยเล่าทีครับ ผมขี้เกียจลงใหม่แล้ว

Comment

การจะเข้าคอม 2 เครื่องนั้น ต้องขโมยปากกาของ Dr. มาก่อนครับ ปกติมันจะมาปลุกไปเข้าเครื่อง aminus

ตามมันไปก่อนแล้วมันจะยืนแถวคอมมัน แล้วหันหน้าไปทางหน้าต่าง ไปข้างหลังมันรอซักพักกด F เอาปากกามาได้

แล้ว ใช้เปิดคอมได้ทั้ง 2 เครื่องเลยครับ พอเคยลองขโมยตอน Memmory block 4 กับ 7 นะ

ถ้าขโมยตอน memmory block 4 ต้องเข้ามาในห้องนอนก่อน แล้วคนที่ตู้ผ้าจะเจอรหัสเปิดประตู เปิดออกไป แล้ว

ไปเข้าคอมมัน ถ้าขโมยตอนก่อน memmory block 7 ต้องไปดูหัวเตียงตอนจบ แล้วขึ้นเครดิตให้หมดก่อนครับ

แล้วจะกลับมาที่ห้องนอนเหมือนเดิม แล้วก็ค่อยออกไปดูคอมครับ

Comment

Working...
            X