Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเพิ่มแรมอีก 512 ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเพิ่มแรมอีก 512 ได้ไหม

พอดีใช้แรม 512*2 ตัวอยู่ครับ ทั้ง2ตัวความเร็วbus333ครับ ผมจะเพิ่ม 1 Gb อีกตัวแต่ความเร็วbus 400 จะดีไหมครับ เพราะว่าความเร็ว 512*2 ตัวมันDualกัน ถ้าใส่ไปอีกตัวอย่างที่บอก ความเร็วต่างกันจะมีผลดีหรือเสียมากกว่ากันครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าจะเพิ่มหรือไม่เพิ่มดี (กลัวใส่แล้วอืดกว่าเดิม) M/B P4 P800,CPU Intel 2.6,PSU 450 W(โนเนม)

อีกอย่างลืมบอกไปว่าแรมทั้งหมดเป็นของ Kington นะครับ

Comment

ในกรณีข้างต้นเนี่ย ถ้าแรมต่างยี่ห้อกันล่ะ เช่น kington+somsung+noname อ่ะ

Comment

เน้นปริมาณดีกว่าครับ

เยอะไว้ก่อนเป็นดี

ส่วนการ Dual ไม่เห็นผลเท่าเพิ่มขนาดแรมหรอกครับ

Comment

ได้ครับ ไม่มีปัญหา ตอนนี้ก็ใช้อยู่เหมือนกัน

Comment

ใช้แว้ววว ขนาดผลรวมของแรม มีผลมากกว่าดูอัลครับ

Comment

หลวงปุ่ที่เลี้ยงผมตั้งแต่เด็กๆ บอกว่า ...

ถ้าท่าน จขกท . ซื้อ แรม 1 gb บัส 400 มา ใส่กะ 512 2 ตัว บัส 333
              ตัวแรม 1gb เอง จะวิ่งที่ บัส ที่ต่ำกว่า คือ 333 ด้วยนะครับ
              ลองดู แรม 1gb บัส 333 ว่ามีขายไหม และ ราคาถูกกว่าไหม น่าจะถูกกว่า สองสามร้อยมั้งครับ ประหยัดๆ ^.^
              Last edited by colingpowder; 6 Dec 2006, 14:58:51.

Comment

Working...
              X